Author Topic: ว่าด้วยเรื่องสายการบินนกแอร์ครับ  (Read 5022 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline San Antonio

• ประชาชน
พอดีเพิ่งไปกรอกใบสมัครมาครับ (QP) โอกาสจะมากน้อยก็ไม่เป็นไร คิดว่าลองสมัครดูก็ไม่เสียอะไร

สายการบินนกแอร์ ถ้าข้ามประเด็นเรื่องนโยบายวิธีการรับนักบินออกไปก่อน อยากทราบว่าเป็นอย่างไรบ้างครับถ้าเทียบกับอีก 4-5 แอร์ไลน์หลักอื่นๆ เมื่อพิจารณาในด้านต่างๆ เช่น ผลประกอบการบริษัท เส้นทางการบิน รายได้นักบิน สวัสดิการ โอกาสก้าวหน้า ตารางการบิน ชั่วโมงบินต่อเดือนหรือต่อปี etc.

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
อย่าคิดเยอะเลยครับ ถ้าได้ก็เอาแหล่ะครับ โอกาสในการเก็บชั่วโมงน่าจะสำคัญสุดแล้วล่ะครับ ถ้าเราไม่มีชั่วโมง การจะย้ายไปสายการบินอื่นๆที่ดีกว่า ก็จะลำบากครับ

Offline golf307

• FLY away
  • ขุนศึก 9 ทัพ
อย่าคิดเยอะเลยครับ ถ้าได้ก็เอาแหล่ะครับ โอกาสในการเก็บชั่วโมงน่าจะสำคัญสุดแล้วล่ะครับ ถ้าเราไม่มีชั่วโมง การจะย้ายไปสายการบินอื่นๆที่ดีกว่า ก็จะลำบากครับ

ถูกกกกต้องนะฮาฟ typeกับชั่วโมงมาก่อน .........เงิน สวัสดิการ upgrade เรื่องเล็ก

.......แต่พอมีชั่วโมงแล้ว เราก้อจะทำเรื่องเล็กให้เป็นเรื่องใหญ่
« Last Edit: 25 September 2015, 02:40:16 +07 by golf307 »

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *
รอบนี้รับอายุไม่เกิน 35 เองครับ ผมแอบคิดเรื่องเรียนทุนส่วนตัวเลย