Author Topic: สอบถามเรื่องการติว  (Read 6900 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline karinpp

• ประชาชน
สอบถามพี่ๆหน่อยครับ จบ ปวช มาไม่ผ่านฟิสิกส์และคณิตเลย ปัจจุบันอยู่ ปตรี ปี 3 ครับ
ผมควรที่จะไปติว ฟิสิกส์ คณิต ม.ปลายก่อน  หรือ ควรที่จะไปติว ที่ติวเกี่ยวกับ นักบิน โดยตรงเลยดี
รบกวนขอสถานที่ติวด้วยนะครับ    O07 ขอบคุณพี่ๆมากครับ  O19

Offline znorful

• ประชาชน
อ่านเอาก็ได้ครับ ซื้อหนังสือฟิสิกส์ เลข มานั่งอ่าน ตาม youtube ก็มีครับลองเสิดๆเอา

พวก ข้อสอบแอพก็ลองเสิดหาในเนตดูครับ

Offline paritp

• TG SP 2014
  • ประชาชน
หาเพื่อนร่วมทางแล้วอ่านด้วยกันครับ

ไปด้วยกัน ไปได้ไกล  O19

Offline ์Notorious_BL

• ทหารเลว
  • *
ซื้อหนังสือมาอ่าน ทำความเข้าใจครับ
เป็นแบบที่อธิบายอย่างละเอียดครับ
ถ้าจะทำข้อสอบ ฟิสิกส์ คณิต ได้
จำข้อสอบอย่างเดียวไม่พอครับ

ฌห็นว่าเพิ่งอยู่ปี 3 ยังมีเวลาเตรียมตัวครับ
แต่ต้องเตรียมตัวตั้งแต่วันนี้นะครับ
ฟิสิกส์ 4-5-6 คณิต 4-5-6 ไม่ได้อ่านวันนี้พรุ่งนี้แล้วจะได้
เนื้อหาเยอะมากๆ  เก็บเล็กผสมน้อย ครบขวบปี เห็นผลแน่นอนครับ
แต่ต้องเน้นต่อเนื่องและสม่ำเสมอ

สู้ๆครับ

E37 E37 E37

Offline Zabarata

• ประชาชน
อยากถามเหมือนกันครับ

Offline FLYINGDUDE

• Regular people do Regular things
  • Bangkok-CoPilot
  • ประชาชน
  • Regular people do Regular things
ต้องลองวางแผนดูนะครับ

บางคนอ่านเองไม่ไหวจริงๆก็มีครับ อาจต้องอาศัยติวพื้นฐานมาบ้าง

จะไปเรียนก็มีหลายแบบนะครับ เช่น เรียนจาก youtube /แบบสถาบันติว เด็ก ม.ปลาย กับ/ ติวกับสถาบันสอบเข้านักบิน
ความละเอียดก็แตกต่างกันครับ

ถ้าให้แนะนำ เริ่มจาก youtube น่าจะดีที่สุดครับ ฟรีด้วย แต่อาจใช้เวลานิดนึง

ลองเลือกดูนะครับ สู้ๆครับ
« Last Edit: 07 September 2015, 16:52:05 +07 by POOMNP »

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ก็ยากอยู่นะ ถ้าจะอ่านเองน่ะครับ จับกลุ่มอ่าน จะง่ายกว่าไหม