Author Topic: มือใหม่ สอบถามเกี่ยวกับการสอบSP TAA15 ครับ  (Read 10673 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline opon7up

• ประชาชน
อยากทราบว่าBasic Knowledge Test สอบกันกี่ข้อ กี่นาทีครับ

อยากสอบถามเพิ่มเติมว่า แนวจะคล้ายๆ เดิมรึป่าว เพราะตอนนี้ผมมีแนวของ ปี 2013 อยู่
แต่พอมาเทียบกับเรื่องที่จะออกปีนี้มันคนละอย่าง้ลย เหมือนกับว่าปี 13 เป็นเลข ม ต้นซะส่วนใหญ่
ส่วนปี 15 เนื่อหาของ ม ปลายทั้งนั้นเลยครับ

ปล ใครอยากได้แนวปี 13 ทิ้งเมลไว้ครับ เดี๋ยวส่งให้ หรือเมลมาที่ opon7up@gmaia.คอม ครับ

ขอบคุณครับ
« Last Edit: 21 May 2015, 10:10:52 +07 by opon7up »

Offline ์Notorious_BL

• ทหารเลว
  • *
รอบนี้ระดับ entrance ซึ่งเนื้อหาเยอะและยากกว่าครับ ผมว่าแนวของปี 2014 น่าจะพอสูสีครับ
ได้แนวมาก็ต้องไปทำความเข้าใจในเรื่องนั้นๆครับ
เพราะข้อสอบระดับ ent มีเป็น พันๆข้อ จะดึงอันไหนมาออกก็ได้

Email : Invisible_jr_2@hotmail.com

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

• ประชาชน
เนื่องจากติดต่อมากันเยอะ ผมขอให้แต่ละคนแนะนำตัว อายุแล้วก็สาขาที่จบมา แล้วผมจะทยอยส่งให้ครับ

ความเห็นส่วนตัวคือ ถ้าบอกว่าการสอบรอบนี้ระดับเอ็นทร๊านจริงๆ ข้อ ข้อสอบปี13 ในส่วนของเลข น่าจะแทบช่วยอะไรไม่ได้ เท่าที่ผมอ่านดูข้อสอบเลขของ13 จะออกแนวเลข ม ต้นต ครับ. จึงอยากถามว่าคนที่สอบปี 13 และ 14 สองปีนี้ข้อสอบส่วนเลขต่างกันเยอะมั๊ยครับ

และที่ผมอยากทราบจริงๆคือ เวลาที่ใช้สอบทั้งเลขและฟิสิกส์ จะมีให้นานแค่ไหน

ปล ในส่วนของฟิสิกส์ ถ้าใครได้แนวไปแล้วอยากได้เฉลยข้อไหนลองถามมาละกันนะครับ ผมทำได้ประมาณ80%

ขอบคุณที่แบ่งปันข้อมูลนะครับ

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
ข้อสอบของปี 2014 ทั้งเลขและฟิสิกส์ ระดับentล้วนๆ ออกทุกเรื่อง E21 เลขกับฟิอย่างล่ะ50ข้อ ถ้าจำไม่ผิดข้อสอบ100ข้อให้เวลาทำ90นาที เฉลี่ยให้เวลาข้อนึงไม่ถึงนาที E25 ปี2014ไม่มีข้อสอบความรู้ทั่วไป ข้อสอบเลขของปี2013มันเลข ม ต้นครับ ซึ่งคงไม่น่าเอามาออกสอบอีกแล้วล่ะครับ E06

Offline Redwing

• ประชาชน
อยากรู้ว่าปี2014 นี่คณิตและฟิสิกส์มีเรื่องไหนออกหลายข้อและเรื่องไหนที่ไม่ออกเลยมั้ยเอ่ย  O07

• ประชาชน
ขอบคุณครับที่ช่วยมาตอบ ผมจึงอยากได้ข้อมูลก่อนเพราะของปี13 ส่วนของฟิสิกยังเป็นระดับ ม ปลาย แต่ของเลขนี่แทบจะ มต้นหมดเลย. งั้นผมจะทยอยๆส่งข้อสอบปี13ไปให้นะครับแต่ในส่วนของเลขก็หาอ่านเพิ่มเติมเอากันนะครับพี่ๆ เพื่อนๆ

• ประชาชน
กำลังทยอยส่งนะครับ เพิ่งจะว่าง ขอโทษทีครับ หนังสือไม่ได้จับ เลย ใครสะดวกไลน์มาได้ครับ
nippon7up

Offline Maverick231

• ทหารเลว
  • *
พอทราบมั้ยครับว่า สอบกี่โมงถึงกี่โมงอ่ะครับ จะได้วางแผนการเดินทางถูก

Offline RT

• ประชาชน
พอทราบมั้ยครับว่า สอบกี่โมงถึงกี่โมงอ่ะครับ จะได้วางแผนการเดินทางถูก

ถ้าจำไม่ผิด ปี2014
หลังจากตรวจเอกสารเสร็จ น่าจะประมาณ 9 โมงถึงได้เริ่มสอบในส่วนของ basic knowledge
ส่วนช่วงบ่าย ก็มาสอบ Eng และ Apt ครับ
กว่าจะเสร็จก็ประมาณ 4 โมงกว่า ครับ

ถ้าผิดพลาดตรงไหน ก็ขอโทษด้วยครับ