Author Topic: สอบสัมภาษณ์ SP บางกอกที่ผ่านมาเป็นไงกันบ้างครับ  (Read 6209 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline poohnatic

• ประชาชน
ไม่แน่ใจว่าเมื่อวานมีกำหนดการสอบสัมภาษณ์สำหรับ SP บางกอกรอบสุดท้ายแล้ว ไม่ทราบว่าคนที่ได้เข้าสอบเป็นไงบ้างครับ ทางคณะกรรมการถามเกี่ยวกับเรื่องอะไรบ้าง และประมาณการว่ารอบนี้จะรับสักกี่คนครับ

ยังไงขอให้ได้ ให้โดนกันทุกท่านที่เข้าสอบนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ O36 O36 O36

Offline FLYINGDUDE

• Regular people do Regular things
  • Bangkok-CoPilot
  • ประชาชน
  • Regular people do Regular things
ส่วนใหญ่ โดนถามเรื่องทั่วไปครับ เช่น

ทำไมอยากเป็นนักบิน
ทำไมเลือกบางกอก
ข้อดี ข้อเสีย
มีความเป็นผู้นำมั้ย เสียสละมั้ย ความซื่อสัตย์ จาก 10 ให้เท่าไหร่
อยากบินเครื่องอะไร และทำไม
รู้อะไรเกี่ยวกับบางกอกบ้าง
เคยสอบที่อื่นมามั้ย ผลเป็นอย่างไร

ปีนี้รับทั้งหมด 16 คนครับ เป็นผู้หญิง 3 คน

E25 E25 E25

Offline iGaMe69

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ขอแสดงความยินดีกับ SP PG รุ่นนี้ทั้ง 16 คนด้วยนะครับ   O07