Author Topic: สอบถามแนวข้อสอบ TAA  (Read 6406 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Redwing

• ประชาชน
เพิ่งสมัครสอบปีนี้ปีแรก รบกวนถามว่าแนวข้อสอบคณิตและฟิสิกส์นี่ออกยากมาก โจทย์ซับซ้อนแค่ไหนคะ หรือออกแค่ระดับพื้นฐาน แล้วฟิสิกส์โจทย์ต้องเปลี่ยนหน่วยมั้ยคะ หรือข้อสอบเปลี่ยนมาให้อยู่แล้ว ขอบคุณมากค่ะ

Offline KuroKy

• ประชาชน
ลองดูกระทู้เก่าๆ นะครับ เห็นพี่ๆ หรือผู้มีประสบการณ์หลายท่าน post เอาไว้

แนวข้อสอบน่าจะประมาณข้อสอบ entrance เข้ามหาลัย

น่าจะมีหมดเลยทั้งความยาก ,, หลอกหน่วย ฯลฯ E08

Offline yorying

• ประชาชน
ยากง่ายแค่ไหนหลอกล่ออะไรจำไม่ได้เลยค่ะ
สิ่งเดียวที่จำได้จากการสอบปีที่แล้วคือ... ให้เวลามาน้อยมาก  E08
 O12  O23 O32 - นักบิน 307-

Offline ์Notorious_BL

• ทหารเลว
  • *
ปีนี้มีความรู้ทั่วไปหรือไม่ครับ

Offline chawanan

• ทหารเลว
  • *
ดูจากที่ประกาศ ไม่น่ามีความรู้ทั่วไปนะครับ

Offline ์Notorious_BL

• ทหารเลว
  • *
ควรได้อย่างน้อยกี่% ครับ ถึงจะมีโอกาสผ่านรอบแรก

แล้วการสอบ แบ่งออกเป็นช่วงอย่างไรครับ
เช่น ฟิสิกส์-เลข ภาคเช้า
Eng-Aptitude ภาคบ่าย
หรือ อย่างไรครับ