Author Topic: ผมจบสายที่ไม่เกี่ยวของกับวิทย์เลย จะเริ่มเตรียมตัวยังไงดีคับ  (Read 4835 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline neungsiri

• ประชาชน
คือ ผมจบภาษามาอ่ะคับ อยากจะสอบนักบินดู แต่ไม่มีความรู้ด้าน วิทย์ ฟิสิกส์ คณิตเลย หางอึ่งมากคับ เลยอยากจะถามคนที่เคยสอบ หรือกะลังจะสอบ หรือพี่ กัปตัน หรือ co-pilot ที่เข้ามาเจอกระทู้นี้ว่า จะมีวิธีการเตรียมตัวยังไง เริ่มตรงไหนก่อน ช่วยแนะนำทีนะครับ ผมไม่หวังจะสอบของ Air Asia ที่กะลังจะมานี้นะคับ เอาปีอื่นๆก็ได้ แค่อยากได้แนวการเตรียมตัวมาก่อนหน่ะคับ ตอนนี้ผมเหมือนงมเข็มมาก เยอะไปหมด   - สอบนักบิน 308-

Offline RT

• ประชาชน
ผมเป็นคนนึงที่ไม่ได้จบสายวิทย์มาด้วยครับ
ผมไปเรียนติวต่อตัว กับติวเตอร์ที่เค้ารับสอนเด็ก ม.ปลายอ่าครับ
ผมให้ติวเตอร์ปูพื้นฐานตั้งแต่ต้นเลย ส่วนเนื้อหา ก็ไล่เรียนไปแบบเหมือน
ที่เด็ก ม.ปลายเรียนเลย

ส่วนตัวนะครับ เรียนกะติวเตอร์ตัวต่อตัว
เราไม่เข้าตรงไหน ก็สามารถถาม หรือให้เค้าอธิบายอีกรอบ

Offline neungsiri

• ประชาชน
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ เรื่องคำนวนคงต้องไฝว้กะมันอีกเยอะเลย -3 -