Author Topic: มีใครที่กำลังจะสอบ SP airasia บ้างมั้ยครับ  (Read 13223 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline T.dusit

• ประชาชน
แนะนำตัวกันเข้ามาเลยน่ะครับ เหลือเวลาสอบเกือบๆสองเดือน เผื่อใครมีอะไรแนะนำจะได้เป็นประโยชน์กับคนอื่นๆคับผม

• ประชาชน
อันนี้เป็นลิ้งค์สอนฟิสิกส์น่ะครับ แหมะสำหรับคนที่มีเวลาน่ะครับ คลิปเยอะมากๆ แบ่งเป็นเรื่องๆครับ

https://www.youtube.com/playlist?list=PLRTCpiAcZ3xRgaDIjmQ0-zVY5LLC7s8eD

พอดีผมกำลังนั่งเรียนอยู่ เผื่อเพื่อนๆที่สนใจน่ะครับ

• ประชาชน
เอาลิ้งค์เว็บฝึก TOEIC มาฝากครับผม

http://www.toeic-online-test.com

ถ้าเพื่อนๆว่าง ก็ลองฝึกทำกันได้น่ะครับ

Offline fitty767

• ประชาชน
อันนี้เป็นลิ้งค์สอนฟิสิกส์น่ะครับ แหมะสำหรับคนที่มีเวลาน่ะครับ คลิปเยอะมากๆ แบ่งเป็นเรื่องๆครับ

https://www.youtube.com/playlist?list=PLRTCpiAcZ3xRgaDIjmQ0-zVY5LLC7s8eD

พอดีผมกำลังนั่งเรียนอยู่ เผื่อเพื่อนๆที่สนใจน่ะครับ

ขอบคุณมากน่ะครับ มีประโยชน์มากๆเลย  O05

Offline ong62540

• ประชาชน
สงสัยอะคับ ปีนี้ เรื่อง ฟิสิกส์อะตอม กับ ฟิสิกส์นิวเคลียร์ ไม่ออกหรอคับ เห็นในเนื้อหาที่ระบุในคู่มือการสมัครสอบ ไม่มี 2 เรื่องนี้อะคับ ใครรู้ช่วยบอกทีคับ

Offline ppromjeen23

• นักรบ
  • **
สงสัยอะคับ ปีนี้ เรื่อง ฟิสิกส์อะตอม กับ ฟิสิกส์นิวเคลียร์ ไม่ออกหรอคับ เห็นในเนื้อหาที่ระบุในคู่มือการสมัครสอบ ไม่มี 2 เรื่องนี้อะคับ ใครรู้ช่วยบอกทีคับ

รอฟังด้วยครัชผม

Offline ์Notorious_BL

• ทหารเลว
  • *

ตัวอย่างเช่น...ครับ
เป็นการยกตัวอย่าง  ดังนั้นผมเข้าใจว่า มีโอกาสที่จะออกเรื่องใดก็ได้นะครับ
อย่าประมาทแล้วกัน  เดี๋ยวจะเงิบ เหมือนของ PG
เคมี มากจากไหน 55555

• ประชาชน

ตัวอย่างเช่น...ครับ
เป็นการยกตัวอย่าง  ดังนั้นผมเข้าใจว่า มีโอกาสที่จะออกเรื่องใดก็ได้นะครับ
อย่าประมาทแล้วกัน  เดี๋ยวจะเงิบ เหมือนของ PG
เคมี มากจากไหน 55555

เห็นด้วยน่ะครับ เตรียมเผื่อๆไปก็ดี

Offline dreamliner

• ประชาชน
เท่าที่ผมจำได้นะ ปี 2014 มีฟิสิกส์นิวเคลียร์ครับ ข้อสอบดึงจากโจทย์ Ent (สมัยยังไม่ได้ใช้ ANET ONET) ครับ แต่เลือกข้อง่ายๆ มา เช่น ครึ่งชีวิต ไรงี้ อะครับ ส่วนถ้าเทียบกับ PG นี้ เทียบกันไม่ติดครับ ข้อสอบ PG ยากเกิ๊นนน แต่ปีนี้ไม่แน่ กิกิ

Offline ppromjeen23

• นักรบ
  • **
เท่าที่ผมจำได้นะ ปี 2014 มีฟิสิกส์นิวเคลียร์ครับ ข้อสอบดึงจากโจทย์ Ent (สมัยยังไม่ได้ใช้ ANET ONET) ครับ แต่เลือกข้อง่ายๆ มา เช่น ครึ่งชีวิต ไรงี้ อะครับ ส่วนถ้าเทียบกับ PG นี้ เทียบกันไม่ติดครับ ข้อสอบ PG ยากเกิ๊นนน แต่ปีนี้ไม่แน่ กิกิ

ชัดเจนแจ่มแจ้งครับผม O29

Offline opon7up

• ประชาชน
อยากทราบว่าข้อสอบเป็นภาษาไทยหรือ อังกฤษครับ

แล้วจะหาข้อสอบเก่ามาลองทำได้ที่ไหนบ้างครับ   ขอบคุณครับ

Offline pakbung06

• Administrator
  • ประชาชน
2013 , 2014 ฟิเลขเป็นภาษาไทยครับ แต่แอพ Eng นะครับ

Offline defter

• ประชาชน
ขอบคุณมากครับ มาตามด้วยอีกคน  E07