Author Topic: ใครที่มี Medical Class 1 แล้ว และต้องการเรียน CPL แบบ Part Time ติดต่อได้เลยครับ  (Read 8741 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline shinkaikung

• ประชาชน
หากมี Medical Class 1 อยู่แล้ว และต้องการเรียนแบบ Part Time
ช่วงเวลาเรียนส่วนใหญ่เป็นเสาร์อาทิตย์ครับ
เรียนที่โรงเรียน BSC ครับ
ส่วนใหญ่เรียนที่กรุงเทพครับ
หากยังไม่มี Medical Class 1, สามารถใช้ผลของ รพ.กรุงเทพเพื่อเข้าเรียนได้ครับ
ต้องการข้อมูลเพิ่มเติม ติดต่อได้นะครับ
LINE ID : bestgoodluck
 E25

Offline ์Notorious_BL

• ทหารเลว
  • *
เรียน part time นี่ ใช้เวลาเรียนนานเท่าไหร่ ครับเนี่ย

Offline Tongkla

• ประชาชน
แต่เท่าที่ทราบทาง Bsc ใช้เฉพาะของ ทอ ไม่ใช่เหรอครับ รึผมจำผิดช่วยชี้แนะด้วยครับ  E53 ขอบคุนครับ

Offline u5131210076

• ประชาชน
สำหรับคนที่ไม่อยากรอสอบ ทอ เพราะรอคิวนาน, Bsc ใช้ รร กรุงเทพก็ได้คับ แต่!!! ต้องสอบภาควิชาไรสักอย่าง(ผมจำไม่ได้) -*- กับการบินไทยด้วย ค่าสอบ17000มั้ง?
เหนพี่เขาบอกว่า ค่าสอบแพง และยากกว่า ทอ ด้วย  พี่แกเลยแนะนำ รอ ทอ ต่อไป TT

• ประชาชน
ตอนนี้ผมได้คุยกับทางโรงเรียนแล้วครับว่าหากใครยังไม่มีผลของ ทอ สามารถใช้ผลของ รพ กรุงเทพได้ครับ แต่จะต้องสอบ Symbiotic ด้วยครับ หากผ่านจะเสมือนว่าได้ผล class1 ของ ทอ ครับ
ข้อดีคือ ไม่ต้องรอคิวนาน เนื่องจากตอนนี้คิวถึงเดือน ก.พ. ปีหน้าแล้ว
ข้อเสียคือ ค่าใช้จ่ายสูงครับ
หากสอบ รพ.กรุงเทพ ค่าสอบ class 1 ประมาณ 1x,xxx ครับ และ symbiotic อีกประมาณ 1x,xxx ครับ
อันนี้ต้องพิจารณาให้ดีครับ
ของกลุ่มผมตอนนี้มี 3 คน น่าจะเริ่มเรียนประมาณเดือน ต.ค.58 ครับ
หากต้องการมาเรียนด้วยกัน คงเหลือทางเดียวคือ รพ.กรุงเทพครับ ที่น่าจะทัน
ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ลองพิจารณาดูนะครับ
ยังไง LINE มาคุยได้ครับ
ยินดีให้คำแนะนำครับ O29

Offline pakbung06

• Administrator
  • ประชาชน
Part Time นี่เวลาไหนบ้างหรือครับ อยากรู้ เสาร์อาทิตย์อย่างเดียวป่าวเอ่ย O07 O07

• ประชาชน
หลักๆก็วันศูกร์ตอนเย็นหลังเลิกงานและก็เสาร์อาทิตย์ครับ

Offline shinamon089

• ประชาชน

Offline ์Notorious_BL

• ทหารเลว
  • *
บางสายการบินเค้าไม่รับแบบ part time นี่ต้องทำยังไงครับ