Author Topic: ถ้าปี 2015 และ 2016 การบินไทยไม่รับนักบิน ???  (Read 8037 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Eak Ekachai

• ทหารเลว
  • *
จะมีคนที่หมดสิทธิ์อายุเกิน โดนแบนสามปี บลาๆๆๆๆ
เยอะมากไหมครับ
แล้วทำไงกันต่อ
????
ปล.ผมใจคอไม่ดีเลย

Offline ZENIRO

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • ประชาชน
2015-2016 ไม่รับ SP แน่นอนครับ แต่ QP ยังมีโอกาสอยู่

Offline KuroKy

• ประชาชน

Offline Eak Ekachai

• ทหารเลว
  • *
รอยาวสองปี นี่เอาข่าวมาจากไหนครับ
ผมหมายถึง คิดเองหรือรู้จากคนใน กบท ครับ

Offline shin.keerati

• ประชาชน

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
พี่ว่านักบิน TG เกินอยู่นะ บางฟลีท บินน้อยมากๆเลย เขากำลังจัดทัพกันอยู่ครับ
ส่วนนึงก็ออกไปอยู่สายการบินอื่นเรื่อยๆ ก็คงจะเข้าสู่สภาวะที่ต้องรับนักบินทุกปีในไม่ช้าครับ

Offline bankbankk

• ประชาชน
2015-2016 ไม่รับ SP แน่นอนครับ แต่ QP ยังมีโอกาสอยู่

2016 นักบิน กบท บางคนก็บอกว่ามีโอกาสเปิดนะครับ