Author Topic: สมัครเรียน CPL ช่วยแนะนำด้วยครับ !!  (Read 4943 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline defter

• ประชาชน
มีความสนใจจะสมัครเรียน CPL ด้วยทุนส่วนตัว แต่ไม่รู้ว่าจะสมัครกับสถาบันไหนดี จริงๆแล้วผมก็หาข้อมูลแต่ละที่มาระยะ

นึงแล้ว แต่อยากได้คำแนะนำจากพี่ๆ ครับ , medical class 1 ผมต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างครับ สถาบันที่ผมหาข้อมูลได้

จะเปิดอีกทีช่วง ปลายปี 58 ครับ , ตอนนี้อายุ 24 ปี  จบ ปริญญาตรี แล้วครับ

รบกวนพี่ๆ ช่วยเเนะนำด้วยครับ  defter_tana@hotmail.com

ขอบคุณครับ

« Last Edit: 02 April 2015, 15:33:35 +07 by defter »

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
เอาจริงๆ นะครับ สถาบันในประเทศเรียนที่ไหนก็เหมือนกันหมดแหละครับ

จบมาแล้วไม่มีได้เปรียบเสียเปรียบอะไรกัน

การเตรียมตัว med class 1 กระทู้เก่าๆ เพียบครับ

ปล. อายุเท่านี้ไปสอบทุนเถอะครับ เชื่อผม  O02

Offline defter

• ประชาชน
สอบทุนก็น่าสนใจอยู่นะครับ ผมตั้งใจว่าจะเลื่อนไปสอบปีหน้าแล้วครับ เหตุผลคงเป็นเรื่องของความพร้อมนะครับ ถ้าไปสอบเล่นๆก่อนผมว่ามันจะเสียเวลา เห็นสายบิน สีแดง เริ่มเปิดสมัคร sp ช่วงเดือน เมษายน - พฤษภาคม กันแล้ว อยากสมัครมากครับแต่ก็นะ ...  O19 ยังไงก็ขอ ด่อมๆ มองๆ หาความรู้ไปพลางๆ ก่อนนะครับ

ขอบคุณพี่ ImpromptuWitz มากครับ ที่ช่วยแนะนำ  O10