Author Topic: Medical Class 1(ทอ.) ข้อสอบชุดใหม่ไฉไลกว่าเดิม  (Read 11507 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline honestart

• นักรบ
  • **
สืบทราบมาว่ามีการเปลี่ยนชุดข้อสอบจิตวิทยาการบิน เมื่อไม่นานมานี้ครับ พี่ๆท่านใดพอจะทราบแนวทางบ้างค้าบบ   E30

Offline u5131210076

• ประชาชน
อยากรู้เหมือนกันคับ ว่าเปลี่ยนแปลงไปเยอะรึป่าว หรือแค่ 2-3 จุดประสงค์ O19

Offline ppromjeen23

• นักรบ
  • **

Offline TOPGUN

• ประชาชน
เพิ่งสอบมา ไม่มี condition แล้วคับ อย่างอื่นคล้ายเดิม เน้นคำนวณเบสิคเลขมากขึ้นด้วยคับ!!! - สอบนักบิน 304-

Offline chaiyapat389

• TG SP 2014
  • ประชาชน
เพิ่งสอบมา ไม่มี condition แล้วคับ อย่างอื่นคล้ายเดิม เน้นคำนวณเบสิคเลขมากขึ้นด้วยคับ!!! - สอบนักบิน 304-

พอบอกได้ไหมครับ เบสิคเลขยากขึ้นคือยังไง  แบบว่ายังคง +-*/ แต่เป็นเลขทศนิยม, เศษส่วน  หรือถึงกับใช้สูตรคณิตศาสตร์เลยครับ

Offline TOPGUN

• ประชาชน
ใช่คับ มี +-*/ เศษส่วนและทศนิยมง่ายๆเพิ่มเข้ามาอีก ที่ยากคือจำกัดเวลาต้องคิดในใจเร็วๆส่วนอื่นจะเน้นดูภาพกล่องแต่รุ้สึกที่ยากอีกอันจะเป็นมองภาพแบบความสัมพันธ์จะมีมากขึ้นด้วยใน paper part คับ สำหรับ individual part จะทีดูรุปหยดหมึกมั้งคับที่เพิ่มขึ้นมา อันนี้ไม่แน่ใจ!!

Offline dekappy

• ทหารเลว
  • *
ใช่คับ มี +-*/ เศษส่วนและทศนิยมง่ายๆเพิ่มเข้ามาอีก ที่ยากคือจำกัดเวลาต้องคิดในใจเร็วๆส่วนอื่นจะเน้นดูภาพกล่องแต่รุ้สึกที่ยากอีกอันจะเป็นมองภาพแบบความสัมพันธ์จะมีมากขึ้นด้วยใน paper part คับ สำหรับ individual part จะทีดูรุปหยดหมึกมั้งคับที่เพิ่มขึ้นมา อันนี้ไม่แน่ใจ!!

รูปหยดหมึกนี้ ผมเคยเจอในของ รพ กรุงเทพ

เวชศาสตร์ ทอ มีด้วยแล้วหรอครับ

Offline anupoltex

• ประชาชน
มันเป็นอย่างไรบ้างมีอะไรใหม่บ้างครับ  O07 O07

O05 O05

Offline honestart

• นักรบ
  • **
ยังคงรอฟัง คอมเม้นเพิ่มเติมนะค้าบบ