Poll

what is ur school

rajsima
0 (0%)
rs
0 (0%)

Total Members Voted: 0

Author Topic: ใครเพิ่งสอบ QP Bangkok เมื่อวานบ้างคับ เป็นงายกัน มึนๆกันมั้ย!!!  (Read 8342 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline iGaMe69

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
มึนดีครับ สุดท้ายก็ผ่านไปสอบซิม 13 14 15 17 มี.ค. นี้. รวม 47 คน
 ใครสอบวันไหนกันบ้างครับ  O05

Offline Skyhawk

• ประชาชน
QP PG ปีนี้มีสเต็ปสอบเวชศาสตร์เหมือนครั้งก่อนๆหรือเปล่าครับ

Offline TOPGUN

• ประชาชน
ไม่มีสอบเวชศาสตร์นะคับ เพราะเวชศาสตร์ก็มีอยุ่ในสอบเปเปอร์ไปแล้วด้วย เพราะฉะนั้นซิมเสร็จสัมภาษณ์กัปตันเลยมั้ง ผมสอบซิมอาทิดหน้าคับ ใครสอบมาแล้วรบกวนด้วยนะคับ^^ E11

• นักรบ
VTBU :

Manuvering : T/O RWY18 Follow ATC  L/R Std rate turn & 30 Deg. Bank to 3,000 ft.

VOR/DME 18 : ปล่อยจาก NE/NW 15DME ทำ F2F เข้ามา Join FAF
แล้วลงตามโปรไฟล์ จนมาถึง MDA+100 ไม่เห็นสนาม G/A Follow ATC ครับ

ILS/DME 18 : ปล่อยจาก NE/NW 15DME ทำ F2F เข้ามา Join FAP
แล้วลงตามโปรไฟล์

จบครับ 30 นาที (ระหว่างบิน กัปตันถามคำถาม + ชวนคุยตลอดเวลา ระวังหลุดครับ)

ป.ล.คนที่สอบซิมไปเมื่อวันที่ 13-15 ผลออกแล้วนะครับ เมื่อเย็นนี้เอง รวดเร็วจริงๆ  O07

Offline Bluewing

• ประชาชน
VTBU :

Manuvering : T/O RWY18 Follow ATC  L/R Std rate turn & 30 Deg. Bank to 3,000 ft.

VOR/DME 18 : ปล่อยจาก NE/NW 15DME ทำ F2F เข้ามา Join FAF
แล้วลงตามโปรไฟล์ จนมาถึง MDA+100 ไม่เห็นสนาม G/A Follow ATC ครับ

ILS/DME 18 : ปล่อยจาก NE/NW 15DME ทำ F2F เข้ามา Join FAP
แล้วลงตามโปรไฟล์

จบครับ 30 นาที (ระหว่างบิน กัปตันถามคำถาม + ชวนคุยตลอดเวลา ระวังหลุดครับ)

ป.ล.คนที่สอบซิมไปเมื่อวันที่ 13-15 ผลออกแล้วนะครับ เมื่อเย็นนี้เอง รวดเร็วจริงๆ  O07

รบกวนขอคำแนะนำเป็นวิทยาทานหน่อยนะครับ F2F กับ FAP คืออะไรเหรอครับ

• นักรบ

Offline Bluewing

• ประชาชน