Author Topic: ขอถามเรื่องการตรวจสอบข้อมูลสินเชื่อ SP PG หน่อยครับ  (Read 8056 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline skytags

• ประชาชน
อยากทราบว่า
1. ตรวจสอบข้อมูลสินเชื่อ  ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ
    ถ้าติดเครดิตบูโร จะมีปัญหากับการสอบมั้ยครับ
2. ทุนกู้เรียนเท่าไหร่ครับ  แล้วการผ่อนจ่ายในลักษณะไหนครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

Offline eetsu

• ประชาชน
คร่าวๆนะครับ

1.กู้เงินแบบไม่ต้องมีหลักทรัพย์แต่ต้องมีคนค้ำประกัน ต้องมีเงินเดือนหรือเป็นข้าราชการ ค้าขายไม่ได้ ติดบูโรมีปัญหาแน่นอน

2.กู้ประมาณสองล้านแล้วแต่ว่าจะส่งไปเรียนที่ไหน ผ่อนจ่ายขั้นบันไดนานสูงสุด10ปี เป็นแบบลดต้นลดดอก สามารถปิดบัญชีได้ตลอดถ้าหาเงินมาได้

ส่วนรายละเอียดอื่นๆขอให้ไปฟังเองดีกว่า

ทั้งนี้ ถ้ามีเงินสดเองก็ไม่ต้องกู้ก็ได้ครับ

Offline Hades1989

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
  • Fly High to my dreamed Sky
คร่าวๆนะครับ

1.กู้เงินแบบไม่ต้องมีหลักทรัพย์แต่ต้องมีคนค้ำประกัน ต้องมีเงินเดือนหรือเป็นข้าราชการ ค้าขายไม่ได้ ติดบูโรมีปัญหาแน่นอน

2.กู้ประมาณสองล้านแล้วแต่ว่าจะส่งไปเรียนที่ไหน ผ่อนจ่ายขั้นบันไดนานสูงสุด10ปี เป็นแบบลดต้นลดดอก สามารถปิดบัญชีได้ตลอดถ้าหาเงินมาได้

ส่วนรายละเอียดอื่นๆขอให้ไปฟังเองดีกว่า

ทั้งนี้ ถ้ามีเงินสดเองก็ไม่ต้องกู้ก็ได้ครับ

คือ จากข้อ 2 ปิดไม่ได้ตลอดนะคับ คือ โรงเรียนเค้าจะเบิกจ่าจากบัญชีเรา 4 งวด ตลอดระยะเวลาที่เราเรียนบิน แต่พอเค้าเบิกมางวดนึงเค้าจะส่งบิลมา เช่นงวดแรก 1 แสน เป็นต้น เราจะสามารถจ่ายได้ แต่ห้ามมากกว่าเท่ากับ 1 แสน เพราะ ถ้าจ่ายไปเกินมันจะเท่ากับเราไปปิดบัญชี แล้วมันจะวุ่นมากๆเลย เราต้องมาทำเรื่องขอเปิดบัญชีใหม่อีก

ส่วนเรื่องว่าถ้ามีตังแล้วจ่ายเลยได้มั้ย คือ แบบในทางปฏิบัติ ได้คับ แต่จากตอนปีผมที่ผมถามดู เหมือนทั้งทาง จนท บางกอก และ เจ้าหน้าที่ธนาคาร เค้าจะไม่ค่อยชอบใจ เค้าบอกว่ากู้ไปเหอะ ช่วยๆ เค้าหน่อย ไม่งั้นมันจะวุ่นวายคับ ผมจำได้ดีเลย 555

Offline nrib4922

• ประชาชน
รับฟังข้อมูลสินเชื่อวันที่2มีคจะมีเมล์แจ้งรายละเอียดมาก่อนไหมครับ  O35

Offline nrib4922

• ประชาชน
pg แจ้งเลื่อนรับฟังสินเชื่อเป็นวันที่ 17 มีค แล้วนะครับ

Offline kapi

• ประชาชน
เนื่องจากวันรับฟังข้อมูลสินเชื่อมีการสอบวัดบุคลิกภาพด้วย มีใครทราบไหมครับว่าเป็นการสอบอะไร อย่างไรครับ

Offline babuubabuu

• ประชาชน
ที่ผมเคยเจอปีที่แล้วนะครับ ก็จะถามเรื่องทั่วๆไปครับเช่น
ชอบนินทาเจ้านายไหม เก็บของเป็นที่หรือเปล่า อยู่ในกลุ่มเพื่อนๆชอบพูดถึงเรื่องเซกไหม
ประมาณนี้ครับ
โดย โจทย์หนึ่งข้อจะมีคำถามแบบนี้สองช้อย ให้เราเลือกข้อที่ตรงกับเราที่สุดครับ