Author Topic: สอบPGเป็นยังไงกันบ้างครับ มาระบายกันหน่อย 555  (Read 53729 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline fuel 98

• ประชาชน
มีผู้เข้าสอบมากน้อยแค่ไหนครับ

Offline kow123

• ประชาชน

เกือบๆ 500 คนครับ

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **

เกือบๆ 500 คนครับ

ลำดับถึง แต่คนไปสอบจริงผมว่าไม่ถึงนะครับ ห้องที่ผมสอบหายไปหลายคนเลย น่าจะเหลือมาสอบประมาณ 300

Offline goffio

• ประชาชน
เตรียมตัวให้พร้อมนะครับทุกท่าน ไม่รู้ประกาศวันไหน
อาจจะเหมือนข้อเขียน ประกาศปุ๊ป สอบปั๊ป

Offline Wiboonwipa

• ประชาชน

Offline chawanan

• ทหารเลว
  • *
ดูจากความยากข้อสอบ และเวลาที่ให้ (ไม่ได้เร่งมาก เหมือนที่อื่นๆ)

งานนี้ใครมีวินัย เตรียมตัวทำโจทย์มาดี น่าจะผ่านได้สบาย

O21 O21 O21 O21
รอ TAA ต่อไป  - สอบนักบิน 308-

Offline hikaru555

• ประชาชน
สงสัยจะต้องรอปีหน้าเหมือนกันครับ  E08 O23 ลาก่อยยย O21
« Last Edit: 09 February 2015, 15:27:28 +07 by hikaru555 »

Offline Louizee

• ประชาชน
มีคนบอก บางกอก เริ่มแจกเมลล์แล้วค่ะ คนที่ผ่านนะ
 E08

Offline ์Notorious_BL

• ทหารเลว
  • *
เริ่ม ประกาศแล้วนะครับ
มีส่งเมล์มาบ้างแล้ว

Offline nrib4922

• ประชาชน
ผมได้เมลล์ครับ แต่ผมไปวันที่12ไม่ได้ E08 E08

Offline yorying

• ประชาชน
ผมได้เมลล์ครับ แต่ผมไปวันที่12ไม่ได้ E08 E08
ขอรับบิบต่อนะคะ อ้าว.. ไม่ใช่งานวิ่งเหรอ   E47
ลาก่อยล่ะค่ะ ครั้งแรกและครั้งสุดท้าย คุณจะอยู่ใจในฉันตลอดไป  E38

Offline npcomp

• ประชาชน
ประกาศแค่ lot เดียวครับ ตรวจที่ รพ. ภูมิพล น่าจะมีอีก lot ตามมาตรวจที่ รพ กรุงเทพ  O36

หมายเหตุ – E-mail ประกาศผลฉบับนี้ เป็นการประกาศผลให้ทราบเฉพาะผู้สมัครที่ผ่านการคัดเลือก (รอบสอบข้อเขียน) และมีสิทธิ์เข้ารับการตรวจคัดเลือก ณ สถาบันเวชศาสตร์การบิน กองทัพอากาศ เท่านั้น สำหรับผู้สมัครที่ผ่านการคัดเลือก (รอบสอบข้อเขียน) และมีสิทธิ์เข้ารับการตรวจคัดเลือก ณ ศูนย์เวชศาสตร์การบินพลเรือน โรงพยาบาลกรุงเทพ บริษัทฯ จะประกาศผลให้ทราบทาง E-mail รายบุคคลต่อไป

Offline Zephur

• ทหารเลว
  • *
ประกาศแค่ lot เดียวครับ ตรวจที่ รพ. ภูมิพล น่าจะมีอีก lot ตามมาตรวจที่ รพ กรุงเทพ  O36

หมายเหตุ – E-mail ประกาศผลฉบับนี้ เป็นการประกาศผลให้ทราบเฉพาะผู้สมัครที่ผ่านการคัดเลือก (รอบสอบข้อเขียน) และมีสิทธิ์เข้ารับการตรวจคัดเลือก ณ สถาบันเวชศาสตร์การบิน กองทัพอากาศ เท่านั้น สำหรับผู้สมัครที่ผ่านการคัดเลือก (รอบสอบข้อเขียน) และมีสิทธิ์เข้ารับการตรวจคัดเลือก ณ ศูนย์เวชศาสตร์การบินพลเรือน โรงพยาบาลกรุงเทพ บริษัทฯ จะประกาศผลให้ทราบทาง E-mail รายบุคคลต่อไป
ลุ้นต่อ  O18

• ประชาชน
ขอรับบิบต่อนะคะ อ้าว.. ไม่ใช่งานวิ่งเหรอ   E47
ลาก่อยล่ะค่ะ ครั้งแรกและครั้งสุดท้าย คุณจะอยู่ใจในฉันตลอดไป  E38

ไปได้และครับ หัวหน้ารับงานต่อให้
น่าจะประกาศผลก่อนวันนัดสักสัปดาห์นึงนะ  E21

Offline Swangs

• ประชาชน
 E08 ประกาศ ครบหมดแล้ว ใช่หรือป่าวครับ  คนที่ผ่านทำได้เท่าไหรกันครับ

Offline Zephur

• ทหารเลว
  • *
มีใครได้รับเมล์ตรวจที่ รพ.กรุงเทพ ยังครับ

Offline goffio

• ประชาชน
ถึงผู้ยังรอปฏิหารย์  HR แจ้งว่า รพ.กรุงเทพ จะประกาศวันที่ 12 ครับ
ผมโทรถามมา ตอนนี้สวดมนต์รอครับ

Offline FADEC

• ประชาชน
สอบถามครับ ว่าผู้ได้เมล วันนั้นทำได้เยอะประมาณไหนครับ ผมว่ามันยากมากเลยนะครับ  O32

• ประชาชน
ผมทำฟิสิกส์ไม่ได้ประมาณ6-9ข้อ คณิตทำได้3ข้อ นอกนั้นอ่านโจทย์แล้วใช้ความรู้สึกกาเลยไม่ได้ดิ่ง มีเอาช้อยไปแทนในโจทย์บ้างบางข้อแต่ก็ไม่ค่อยได้คำตอบ เคมีทำไม่ได้3-4ข้อ  ทั่วไปก็มั่วบางข้อ เช่น ข้อสนามบินเชียงใหม่ กรรมการผจก เครื่องบินรุ่นล่าสุด คนออกแบบลายเครื่องบินรึว่าการ์ตูนนี่เหละ ข้อตัวย่อภาษาอังกฤษ4ตัว ทำได้แค่ข้อสนามบินตราดกับpg
ผมทำฟิ เคมี ครู้ทั่วไปก่อนครับ แล้วก็เหลือเวลา15นาทีสำหรับคณิตเลยเดาเลยครับ ได้เมลล์ตรวจร่างกายครับ

• ประชาชน
ผมทำเลขกับฟิสิกส์ได้อย่างละประมาณ 40% เคมีไม่ได้อ่านโจทย์เลยครับเพราะไม่ได้เรียนมา - สอบนักบิน 308-
ความรู้ทั่วไปคิดว่าผิดไม่เกิน2ข้อครับ นอกนั้นมั่วโลด  E25

• ทหารเลว
  • *
ผมทำเลขกับฟิสิกส์ได้อย่างละประมาณ 40% เคมีไม่ได้อ่านโจทย์เลยครับเพราะไม่ได้เรียนมา - สอบนักบิน 308-
ความรู้ทั่วไปคิดว่าผิดไม่เกิน2ข้อครับ นอกนั้นมั่วโลด  E25
ผ่านมั๊ยครับ E25 E25

• ประชาชน
 E08 สรุปประกาศหมดแล้วใช่ไหมครับ

• ประชาชน
ผ่านครับ

• ทหารเลว
  • *
ผ่านครับ
ขอถามรายละเอียดหน่อยครับ
ออกวิชาอะไรบ้าง แต่ละวิชาออกกี่ข้อครับ
 E06 E06

• ประชาชน
คณิต40
ฟิ40
เคมี10
ความรู้เกี่ยวกับบริษัท10

Offline technician

• ประชาชน
มีใครได้เมลตรวจที่ รพ กรุงเทพ มั้ยเอ่ย 

Offline pongsapakc

• TG SP 2014
  • ประชาชน
มีใครได้เมลตรวจที่ รพ กรุงเทพ มั้ยเอ่ย 

ผมลองถามเพื่อนๆผมที่ไปสอบก็ยังไม่มีใครได้นะครับ   O15

Offline babuubabuu

• ประชาชน
เพื่อนผมได้แล้วนะครับ วันนี้ ตอน 5:54

Offline sadascq2

• ประชาชน
ผมพึ่งได้ตอน 5:52 PM วันศุกร์

ค่าตรวจร่างกาย และการตรวจจิตวิทยาการบิน 16,000 บาทเลยหรอครับ

ผมพึ่งสอบครั้งแรกพึงรู้ว่าแพงขนาดนี้!!! ไม่ได้ตรวจช่วง process ท้ายๆหรอครับ

มาถึงตรวจเลย ผมนี่ทรุดเลยครับ T_T

ปีนี้ผมก็เตรียมตัวมายังไม่ค่อยพร้อมด้วย พี่ๆว่าผมควรสละสิทธิ์ดีไหมครับ
กลัวเสียตังฟรี เงินเก็บเลยนะนั่น

ผมเห็นสายการบินอื่นเค้าจะตรวจร่างกายรอบหลังๆเลยนิครับ T-T
« Last Edit: 14 February 2015, 10:35:14 +07 by sadascq2 »

• ประชาชน
ยินดีด้วยครับ ผมยังไม่ได้เลยครับ ทำใจครับ E08