Author Topic: ถามเรื่องการเริ่มต้นเป็นนักบินครับ  (Read 3911 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ZERO

• ประชาชน
อยากทราบตั้งแต่เริ่มเข้าโรงเรียนการบิน ไปจนถึงเป็นกับตัน

ต้องผ่านกี่ขั้นตอนอะครับ ใข้เวลาประมาณเท่าไหร่

เช่น ต้องเรียนกี่ปี เป็นโคไพร็อทกี่ปี ถึงจะไปเป็นกัปตันอะครับ

ขอบคุณครับ

Offline au

• ทหารเลว
  • *
คำถามสั้นๆแต่คำตอบยาวมากครับ

แต่ละแอร์ไลน์ไม่เหมือนกัน ระยะเวลาเวลาไม่เท่ากัน

ในประเด็นที่ท่านถามถ้าเป็นของ TG มีพี่ท่านนึงได้ตอบเอาไว้แบบละเอียดแล้วลองหา google ดูนะครับ

ผมเคยอ่านเมื่อไม่นานมานี้เองครับ แต่ไม่ได้เซฟลิ้งไว้ครับ