Author Topic: ปีนี้การบินไทยไม่เปิด SP 2015 นะครับ  (Read 15858 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline Greanmak

• ประชาชน
วันนี้ผมโทรถาม BI มาแล้วสรุปปีนี้ไม่มี TG SP 2015 แน่ๆครัช

Offline longhairteacher

• ประชาชน
จริงเรอะเนี่ย.... ซวยบรรลัยเลย มิน่าถึงยังไม่ประกาศตารางสอบซะที แล้วยังไม่มีแนะแนวที่มหาวิทยาลัยไหนเลย  O22
สงสัยขาดทุนหนัก หรือไม่ก็เพราะเปลี่ยนผู้บริหาร

Offline longhairteacher

• ประชาชน
เข้ามาเสริมอีกทีครับ ผมลองโทรไปถามแล้วเช่นกัน เจ้าหน้าที่ยืนยันว่าแนวโน้มไม่น่าจะเปิด ถ้าไม่มั่นใจลองโทรไปถามที่
02-5453658
"แนวโน้มไม่น่าจะเปิด แต่ต้องรอฟังนโยบายอีกที" มันเหมือนคำพูดของแฟนที่กำลังบอกเลิกเรา อยากตัดขาดจากเรา แต่ก็บอกเราว่าขอเวลาห่างกันเพื่อคิดดูใหม่ เป็นคำพูดทิ่มแทงใจ แต่ทำอะไรไม่ได้
ฝันร้ายรับวันครูเลย ผมเกิดปลายเดือนตุลาคม 2528 ปีหน้าอายุเกินแล้วด้วย ลาก่อนครับการบินไทย ขอบคุณสำหรับโอกาสที่ผ่านมาที่ีมอบให้ อยากเตือนทุกๆคนนะครับเมื่อมีโอกาสแล้วไขว่คว้ามันให้ได้ อย่่าคิดว่าเอาใหม่ปีหน้า เพราะโอกาสมันอาจไม่มีอีกแล้ว
« Last Edit: 16 January 2015, 10:43:42 +07 by longhairteacher »

Offline yosemite

• ทหารเลว
  • *
ปีนี้ปรับองค์กรครั้งใหญ่ครับ
อาจจะไม่รับนักบินเพิ่มไปอีก2-3ปี
ของปีที่แล้วที่รับไปก็ยังไม่แน่นอนด้วย
ยังไงรอฟังข่าวกันอีกทีครับ

Offline paritp

• TG SP 2014
  • ประชาชน
รอนโยบายประกาศอย่างเดียวค้าบ  O22

Offline pongsapakc

• ประชาชน
อย่าเพิ่งหมดกำลังใจครับ ยังไงบางกอกแอร์และแอร์เอเชียมาแน่ครับ ส่วน กบท รอดูนโยบายใหม่ก่อนนะครับ 

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
เท่าที่ได้ยินไม่ใช่ไม่รับอย่างเดียว รุ่นที่ยังไม่เทรนอาจจะยกเลิกด้วยซ้ำครับ  O26 ขอให้ที่ได้ยินมาไม่จริงนะครับ

รอฟังข่าวใหญ่อีกไม่นานครับ

Offline nattapopo

• ประชาชน
เท่าที่ได้ยินไม่ใช่ไม่รับอย่างเดียว รุ่นที่ยังไม่เทรนอาจจะยกเลิกด้วยซ้ำครับ  O26 ขอให้ที่ได้ยินมาไม่จริงนะครับ

รอฟังข่าวใหญ่อีกไม่นานครับ

เครียดเบยครัชชชช  E08

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
TG เคยมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นมาก่อนมั้ยครับ แบบว่ายกเลิกคนที่สอบได้แล้ว Sp2014นี่เสียวเลย สอบผ่านว่ายากแล้ว รอไปเรียนบินนี่ยากกว่าซะอีก - นักบิน 309- เอาใจช่วยทุกคนขอให้ได้ไปเรียนทุกคนนะครับ

Offline SS4

• ทหารเลว
  • *
ปีนี้ไม่เปิด ปีหน้าขอให้เปิดนะครับ... O07 O07 O07 O07 O07

Offline Sedhawit

• ประชาชน
คิดว่ายังไงก็ไม่ยกเลิกให้ทุนสำหรับคนที่สอบผ่านแล้วนะครับ อย่างมากคงแค่ hold แบบไม่มีกำหนดจนกว่าจะพร้อมส่งครับ O23

Offline ์Notorious_BL

• ทหารเลว
  • *
คิดว่ายังไงก็ไม่ยกเลิกให้ทุนสำหรับคนที่สอบผ่านแล้วนะครับ อย่างมากคงแค่ hold แบบไม่มีกำหนดจนกว่าจะพร้อมส่งครับ O23

สำหรับ SP TAA พี่เตรียมตัวยังไงครับ ผมไม่รู้จะอ่านอะไรเลย เพราะเก็งระดับความยากข้อสอบไม่ถูก
พอมีคำแนะนำบ้างไหมครับ ว่าแต่ละวิชาควรฝึกทำโจทย์ระดับไหนดี หนังสืออะไรดี  ประมาณนี้ครับ
พอจะมีแนวทางชี้แนะให้ผม ไหมเอ่ยย

O07 O07 O07 O07

Offline Eak Ekachai

• ทหารเลว
  • *
ตั้งแต่ได้ข่าวขายเครื่อง ยกเลิกเส้นทางบิน ปรับลดความถี่การบินในบางเส้นทาง
ผมคิดไว้แล้วว่าต้องงดรับแน่ ใจแทบสลาย
ไม่รู้ดีดีคนใหม่จะเอาไง
เหมือนแกมาขายของเอาเงินเข้ากลบขาดทุน เเค่นั้น ???

Offline iwcstex

• ประชาชน
สิ่งที่ควรทำ คือการปรับลดพนักงาน "ที่ไม่จำเป็น"
ไม่ควรอ้างว่าเป็นพนักงานรัฐวิสาหกิจ แล้วทำอะไรไม่ได้

พนักงานรุ่นเก่าหลายคน ยังมีค่านิยมคล้ายๆข้าราชการ เช้าชามเย็นชาม
น่าเห็นใจคนรุ่นใหม่หลายคน ที่อยากเข้าไปทำงาน แต่หมดโอกาส

Offline shin.keerati

• ประชาชน