Author Topic: เครื่อง Piper Seneca มีประจำการที่สบพ.บ่อฝ้าย (หัวหิน) หรือเปล่าครับ  (Read 4872 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Phew

• Guest
สอบถามข้อมูลจากศิษย์การบินหน่อยครับ อยากทราบว่าสบพ.ที่หัวหิน (บ่อฝ้าย) มีเครื่อง Piper Seneca ไว้ฝึก Multi-engine หรือเปล่าครับ หรือมีเฉพาะ Diamond DA42

Offline chanavorn

• ทหารเลว
  • *
DA42 ล้วนๆครับ ณ ตอนนี้ สมัยก่อนเคยมี Seminole อยู่
Seneca น่าจะมีแค่ที่ BAC มั้งครับในไทย (ไม่รู้ปลดไปรึยัง)
ส่วนซิมหัวหินยังมีทั้ง Seminole และ DA42 ครับ

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
BAC มีแต่เห็นจอดทิ้งไว้  บิน DA42 เหอะ... สภาพดีกว่าเยอะ

Offline oldjet

• ขุนศึก 9 ทัพ