Author Topic: สอบเวชศาสตร์ครับ ขอถามหน่อยครับ  (Read 8618 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline FADEC

• ประชาชน
อยากทราบว่าพาร์ท 3condition หรือ เงื่อนไขภาษาอะครับ ทั้งหมดมัน 42ข้อ 18นาที ถ้าทำไปแค่17ข้อ จะผ่านไหมครับ
แล้วการคิดคะแนน จำเป็นไหมครับว่าทุกpaper ต้องเกิน 50%ครับ

Offline anupoltex

• ประชาชน
ถือว่าทำได้ดีเกือบดีมาเลยเลยนะ 17 ข้ออะครับ มันอยู่ที่ว่าทำถูกต้องหมดเลยหรือป่าว ทำผิดคะแนนไม่ได้ยังติดลบอีกตั้งหาก

kimtun

• Guest
ไม่จำเป็นต้องทำให้ได้เยอะ (แน่นอนว่าทำได้เยอะต้องดีกว่าได้น้อยอยู่เเล้ว) เเต่ขอให้ชัวจะดีกว่าครับ อันนี้ยืนยัน

Offline au

• ทหารเลว
  • *
มีคนนึงทำไป 38 ข้อ ผิดไม่เกิน 2-3 ข้อ

อีกคนทำไป. 24 ข้อ ผิดไม่เกิน 2-3 ข้อ

คนแรกตก คนหลังผ่าน ข้อมูลนี้คอนเฟิร์มครับ

ป.ล.คน 2 คนนั้นเป็นเพื่อนกัน เตรียมตัวสอบด้วยกัน ตอนสอบนั่งติดกัน

หลังจากนั้นมีอีกคนสอบ SP ผ่านโปรฝรั่ง ถูกส่งมาสอบทำไป 39 ข้อ ผ่านครับ

« Last Edit: 17 January 2015, 17:33:04 +07 by au »

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
มีคนนึงทำไป 38 ข้อ ผิดไม่เกิน 2-3 ข้อ

อีกคนทำไป. 24 ข้อ ผิดไม่เกิน 2-3 ข้อ

คนแรกตก คนหลังผ่าน ข้อมูลนี้คอนเฟิร์มครับ

ป.ล.คน 2 คนนั้นเป็นเพื่อนกัน เตรียมตัวสอบด้วยกัน ตอนสอบนั่งติดกัน

หลังจากนั้นมีอีกคนสอบ SP ผ่านโปรฝรั่ง ถูกส่งมาสอบทำไป 39 ข้อ ผ่านครับ

มันแปลว่าอะไรครับ เงื่อนไขมันคืออะไร  - นักบิน 309-

Offline anupoltex

• ประชาชน
มันต้องดูที่ข้อสอบตัวอื่นๆด้วยครับ มันไม่สอบแค่ฉบับนั้นฉบับเดียวหนิ

แต่ละชุดข้อสอบ ความต้องการมันจะแตกต่างกัน

Offline au

• ทหารเลว
  • *

มันแปลว่าอะไรครับ เงื่อนไขมันคืออะไร  - นักบิน 309-
ผมเคยสงสัยแบบท่านนะและก็ได้คำตอบจากท่านนึงไม่เอ่ยถึงแล้วกันนะครับคำตอบคือ " เหตุผลบางอย่างมันไม่สามารถบอกได้ เพราะถ้าบอกไปแล้วเอาไปติวกัน มันจะทำให้การสอบวัดผลอะไรไม่ได้เลย "  O29

Offline pleiades

• ประชาชน
ผมคิดว่า มันต้องมีบางข้อสอบที่อาจจะต้องได้คะแนนน้อย บางอันต้องได้เยอะ ข้อสอบบางอันอาจเป็นเพียงข้อสอบหลอก เพื่อให้เราเหนื่อย และทำข้อสอบชุดถัดมาอย่างตรงไปตรงมา แบบเอาตัวตนของเราออกมาจริงๆ ฯลฯ ดังนั้นผมคิดว่าการแปลผลคงต้องใช้หลายตัวพร้อมๆ กัน