Author Topic: สวัสดีครับ.....เด็กใหม่ครับ อยากทราบว่าเรื่อง วิชาการนิดๆหน่อยๆ  (Read 4446 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline benjamin1992

• ประชาชน
คือแค่อยากจะทราบว่า
วิชา คณิตศาสตร์การบิน หน้าตาเป็นอย่างไง ยากมั้ย
และ วิชา ฟิกสิกส์การบิน หน้าตาเป็นอย่างไง มีหนังสือให้ลองอ่านก่อนมั้ยครับ ถ้ามันยากจะได้มีทางเลือกอื่นๆ จะได้ไม่เสียเวลา
เพราะผมมีความฝันอยากจะเป็นนัก ทบ แต่ถ้าไม่ได้อาจจะหาทางเลือก อื่นๆ เช่น สอบทหารแล้วไปสอบ เป็นช่างอากาศยาน...
ถ้าเป็นไปได้ครับ

ขอบคุณที่ตอบคำถามครับ E07

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
คณิตศาสตร์ฟิสิกส์การบินกับไม่การบิน มันเหมือนกันแหละครับ

อยากเป็นนักบินไม่ว่าจะทหารหรือพลเรือนนอกจากคณิตศาสตร์และฟิสิกส์แล้วยังมีภาษาอังกฤษอีกนะครับ

ไปฝึกมาให้เยอะๆ ทั้งสามอัน แล้วความฝันจะเป็นจริงครับ  O29