Author Topic: สอบถามข้อสอบ SP บางกอก  (Read 9880 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline woohoooo

• ประชาชน
1. ข้อสอบเป็นภาษาไทยหรือภาษาอังกฤษครับ ?

2. " การทดสอบข้อเขียน ประกอบด้วย ข้อสอบวิชาคณิตศาสตร์ วิชาวิทยาศาสตร์ และความรู้ทั่วไป " การสอบในรอบนี้ ไม่มีพวกหมุนรูปภาพ อนุกรมเลขคณิต ฯลฯ ใช่มั้ยครับ มีตามที่ระบุไว้เลย

3. I have never been declared by the Court to be bankrupt or insolvent.

I am not incompetent or dismissed from previous companies due to committing offences.

Details of court convictions, including road traffic offenses or violations.

ตัวเลือกข้างบน เราต้องตอบ Yes, Yes , No ตามลำดับ ใช่มั้ยครับ

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

Offline toonkungzaa

• ประชาชน
 1.ข้อสอบเป็นภาษาไทยครับ
 2. ของรอบนี้ไม่ทราบนะครับ แต่ปีที่แล้ว มีแต่คณิต40 ฟิสิกส์40 และความรู้ทั่วไป 20 ครับ
 3.ใช่ครับ

Offline woohoooo

• ประชาชน
ขอบคุณครับ เงียบเหงาจังเลย   O23

ว่าแต่

1. ตอบผิดติดลบรึเปล่าครับ

Offline hikaru555

• ประชาชน
I am not incompetent or dismissed from previous companies due to committing offences.

น่าจะตอบ No นะครับ

ฉันไม่ใช่คนกากๆดาดๆดื่นๆ O20 อะไรประมาณนี้ (คือแปลไม่ออกหรอก 55)

ก็น่าจะตอบว่า ไม่ ฉันไม่ได้เป็นคนแบบนั้นเฟร้ย  O33  ก็น่าจะเป็น No, I'm not. (เหมือนไวยากรณ์มันจะต้องเป็นแบบนี้)

ไม่รู้สิ มันกำกวม รอครูภาษาอังกฤษมา Confirm ละกันนะ - สอบนักบิน 308-

Offline Siwaj.vaan

• ประชาชน
No No No ครับ
แต่ผมตอบ Yes Yes No  O30 สมัครตอนเที่ยงคืนตาปรือๆ

Offline Zephur

• ทหารเลว
  • *
แอบฟิตเตรียมภาษาอังกฤษตั้งนานไม่มีสอบนี่นา  O04

Offline yorying

• ประชาชน
No No No ครับ
แต่ผมตอบ Yes Yes No  O30 สมัครตอนเที่ยงคืนตาปรือๆ

E08 ตอบ yes, yes, no เหมือนกันค่ะ, แก้ไขตอนนี้ยังทันมั้ย  E21