Author Topic: โรงเรียนการบิน (CPL) ที่ไหน, จบมาแล้วที่ได้ชั่วโมงบินเยอะสุดครับ  (Read 13503 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline sayoma

• ประชาชน
โรงเรียนการบิน (CPL) ที่ไหน, จบมาแล้วที่ได้ชั่วโมงบินเยอะสุดครับ

Offline chanavorn

• ทหารเลว
  • *
CATC หัวหินปรับเป็นหลักสูตร CPL 200 ชั่วโมง
มาตั้งแต่รุ่น 91 เป็นต้นไปแล้วครับ (ปี2013)

• ประชาชน
ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นน่ะครับ
ศรีราชาก็หน้าสนใจน่ะครับ

Offline Orlando

• Bangkok-CoPilot
  • ทหารเลว
FYI
(แก้ไขจำนวน ชม.ครับ)

BSC 200 ชม.
(190 ชม.+ DA42 sim. 10 ชม.ครับ)
1.9x ล้านบาท
« Last Edit: 08 December 2014, 22:07:07 +07 by Orlando »

• ประชาชน

Offline Orlando

• Bangkok-CoPilot
  • ทหารเลว
ที่ ศรีราชา การบินไทยยอมรับไม่ไหมครับ

โรงเรียนการบินได้รับอนุมัติจากกรมการบินพลเรือนเรียบร้อยครับ
ตอนนี้มี SP จาก ไทยสไมล์ บางกอกแอร์ และ การบินไทย เข้าฝึกอบรมและจบไปสามรุ่นแล้วครับ รายละเอียดคร่าวๆนะครับ

(KB1 - Thai smile)
(KB2&KB3 - Bangkok airways)
(KB4 - ทุนส่วนตัว)
(KB5 - Thai airways)
(KB6 - Bangkok airways)
ส่วนสถานที่ฝึกอบรมอยู่ที่อำเภอกบินทร์บุรี จังหวัดปราจีนบุรีครับ มีสนามบินขึ้น-ลงเป็นของตัวเอง ตั้งอยู่ในเครือสหพัฒน์ครับผม O10

https://www.facebook.com/BSCFlyingClub?ref=br_tf

Offline royalskyaviation

• ทหารเลว
  • *
Royal Sky Aviation Center (RSAC)
CPL 210 ชั่วโมง
CPL + IP ได้ 300 ชั่วโมง ขึ้นไป

หากต้องการทราบข้อมูล สามารถโทรมาสอบถามกับเจ้าหน้าที่ได้นะคะ  
090 408 4542 ,085 130 7276
« Last Edit: 19 December 2014, 16:23:18 +07 by royalskyaviation »

Offline chiclady

• ประชาชน
จากที่เช็คข้อมูลมาล่าสุด BAC 205 ชม. และยังมีเพิ่มชม.เช็คภาคอากาศให้อีกประมาณ 3 ชม.
หลังจากเก็บชม.cplครบแล้ว มีหลักสูตร Additional ให้อีก ได้บินซิม A320 อีก 40 ชม.ค่ะ
กำลังตัดสินใจจะสมัครเรียนที่ BAC ค่ะ

• ประชาชน
BAC หลักสูตรใหม่หรอครับ A320 40 Hr. Fixed base หรือว่า Full-flight ครับ

Offline Bangkokflying

• ประชาชน
BAC หลักสูตรใหม่หรอครับ A320 40 Hr. Fixed base หรือว่า Full-flight ครับ
หลักสูตร Additional course ของ BAC ที่ใช้ A320 เป็น Model การฝึกนั้นเป็น เครื่องซิมที่อยู่ใน เลเวล FSTD Type VI ค่ะ ซึ่ง น้อยกว่า Full Flight Simulator(Type VII) ของสายการต่างๆเพียงเลเวลเดียวค่ะ

Simulator ของ เรานั้นมี Motion และ System ต่างๆ ที่เหมือนกันเครื่องบินจริงในระดับที่เพียงพอสำหรับการเรียนในหลักสูตร ATP Knowledge และ MCC Course ค่ะ