Author Topic: Bangkok airways เปิดรับ SP รุ่น 4 แล้วนะครับ  (Read 37254 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline peterpat

• ประชาชน
http://www.bangkokair.com/eng/jobs/view/102

ตามลิ้งนี้เลยครับ ตามข่าววงในมีนี้รับหลายรุ่นนะครับ

Offline Sunji

• TG SP 2014
  • ขุนศึก 9 ทัพ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
เตรียมตัวให้พร้อม ครับ ปีนี้คาดว่าจะรับปริมาณมากกว่าทุกปี เพราะเครื่องเข้ามาใหม่เยอะและมีแผนการเปิดรู้ทใหม่ๆ เป็นโอกาสที่ดีมากครับสำหรับทุกท่าน ปีนี้อ่านความรู้รอบตัวเยอะๆ นะแจ๊ะ

Offline Master

• ประชาชน
 ถ้าเกรดมหาลัยที่ไทยไม่ถึง แต่เกรดที่ต่างประเทศถึงจะรับรึป่าวครับ O35 O08

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
รุ่นก่อนๆ นี่รับกี่คน แล้วสอบยากมั้ยครับ พวกเลขฟิสิกส์เนี่ย O11

Offline wanichigo

• ประชาชน
ไม่ทราบว่า "ขั้นตอนที่ 4 การรับฟังการตรวจสอบคุณสมบัติทางการเงิน" นี่คือตรวจสอบอะไรบ้างหรอครับ ขอบคุณมากครับ

Offline nattapopo

• TG SP 2014
  • ประชาชน
รุ่น 2014 ถ้าจำไม่ผิด รับไป 12 คนนะครับ

ส่วนเรื่องตรวจสอบคุณสมบัติทางการเงิน น่าจะเป็นในเรื่องของการกู้เงินเรียน คนค้ำ สัญญา อะไรประมาณนั้น ฮะ

Offline NUM

• ประชาชน
สงสัยเหมือนกัน ถ้าเกรดไม่ถึงนี้สมัครได้รึเปล่า จะได้สอบไหม? O23

Offline prat

• ประชาชน
รบกวนถามหน่อยครับ ถึงขั้นตอนการกรอกใบสมัครของบางกอกแอร์
ว่ากรอกเสร็จต้องปริ้นท์เลยรึป่าว รึว่าสามารถกลับมาปริ้นท์ทีหลังได้
พอดีเป็นช่วงเสาร์อาทิตย์ ไม่มีเครื่องปริ้นท์ครับ

Offline eetsu

• ประชาชน
บางกอก เงื่อนไขที่บอกว่าคือตามนั้นครับ ขาดนิดเดียวก็ไม่ได้ แต่พอดีได้ครับ
ส่วนเกรด ถ้าตรีไม่ถึงใช้โทแทนได้ครับ

เรื่องเอกสารหลักฐาน เตรียมให้พร้อมที่สุดดีกว่าครับ

Offline micro

• ประชาชน
บางกอก เงื่อนไขที่บอกว่าคือตามนั้นครับ ขาดนิดเดียวก็ไม่ได้ แต่พอดีได้ครับ
ส่วนเกรด ถ้าตรีไม่ถึงใช้โทแทนได้ครับ

เรื่องเอกสารหลักฐาน เตรียมให้พร้อมที่สุดดีกว่าครับ

ที่บอกว่าเกรดเฉลี่ย สามารถใช้ ป.โทแทนได้นี่ ไม่ทราบคอนเฟิร์มมั้ยคะ โทรไปถามHRมาเค้าบอกว่าไม่รับอ่ะค่ะ
หรือมันได้จริงๆ จะได้พอมีหวัง ใครทราบตอบด้วยเด้อ :(

Offline Swangs

• ประชาชน
 O29 สอบวันไหน ครับ ใครรู้บ้าง

Offline eetsu

• ประชาชน

ที่บอกว่าเกรดเฉลี่ย สามารถใช้ ป.โทแทนได้นี่ ไม่ทราบคอนเฟิร์มมั้ยคะ โทรไปถามHRมาเค้าบอกว่าไม่รับอ่ะค่ะ
หรือมันได้จริงๆ จะได้พอมีหวัง ใครทราบตอบด้วยเด้อ :(

ปีผมได้ครับ แต่ปีนี้ได้ข่าวมาเหมือนกันว่าไม่ได้แล้ว -_-" ไม่ทราบว่าทำไมครับ

Offline benz43

• นักรบ
  • **
ยืนยันใช้เกรดปโทได้คับ

Offline chawanan

• ทหารเลว
  • *
หนังสือผ่านงาน สำหรับผู้สมัครที่เคยทำงานมาก่อน    <<< เอกสารอันนี้ บังคับเลยหรือไม่ครับผม  ท่านใดพอทราบบ้างครับ

• ประชาชน
มีใครได้รับ เมลล์ ประกาศรายชื่อแล้วบ้างครับ

Offline Sarut

• ประชาชน
มีใครได้รับ เมลล์ ประกาศรายชื่อแล้วบ้างครับ
ได้เมล์แจ้งเลื่อนประมาณนี้ครับ

บริษัทฯ ขอแจ้งเลื่อนการประกาศผลผู้มีสิทธิ์เข้ารับการสอบข้อเขียนตำแหน่งศิษย์การบิน รุ่นที่ 4 ออกไป โดยกำหนดการใหม่จะแจ้งให้ผู้สมัครทราบทางอีเมลต่อไป

รอต่อไปครับ

Offline dreamliner

• ประชาชน
ล่าสุด ผมเห็นหน้าเว็บ เปลี่ยนกำหนดการทุกอย่าง ตั้งแต่การประกาศผู้มีสิทธิ์สอบข้อเขียนยันขั้นตอนสุดท้ายเป็น TBA แล้วนะครับ ใครวางแผน อะไรล่วงหน้า เผื่อๆ ไว้ด้วยนะครับ

Offline pp

• ประชาชน
สรุปว่าเค้าจะเลื่อนวันสอบข้อเขียนด้วยรึเปล่าครับ? (จากกำหนดเดิมคือวันที่ 10 ม.ค. 58)
ใน e-mail ไม่ได้ระบุวันประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิสอบใหม่ไว้ซะด้วย กำหนดการล่องลอยมากๆ
วางแผนยากเลยครับ กำหนดการในเวปเปลี่ยนเป็น TBA หมดเลย ตามที่คุณ dreamliner
บอกครับ

http://www.bangkokair.com/eng/jobs/view/102

ข้อความจาก e-mail
ตามที่ท่านได้สมัครงานกับบริษัท การบินกรุงเทพ จำกัด (มหาชน) ในตำแหน่งศิษย์การบิน (Student Pilot) รุ่นที่ 4 เมื่อวันที่ 15-16 ธันวาคม 2557 ที่ผ่านมา

บริษัทฯ ขอแจ้งเลื่อนการประกาศผลผู้มีสิทธิ์เข้ารับการสอบข้อเขียนตำแหน่งศิษย์การบิน รุ่นที่ 4 ออกไป โดยกำหนดการใหม่จะแจ้งให้ผู้สมัครทราบทางอีเมลต่อไป

บริษัทฯ ขอขอบคุณที่ท่านให้ความสนใจสมัครงานในตำแหน่งศิษย์การบิน

ฝ่ายทรัพยากรบุคคล
บริษัท การบินกรุงเทพ จำกัด (มหาชน)

ZhenTou

• Guest
มีใครพอทราบข่าวอีกไหมอ่ะครับ ตกลงวันสอบจะเลื่อนใช่มั้ยครับ ผมกลัวมาสอบไม่ได้อ่ะ  O11

Offline pp

• ประชาชน
หลังจากที่โทรไปสอบถามทาง HR บางกอกฯ 
เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ตอนนี้ยังไม่มีกำหนดการ ถ้ามีกำหนดการแล้วจะแจ้งให้ทราบทางอีเมล ครับ

มีความเป็นไปได้ที่จะเลื่อนนะครับผม

• ประชาชน
 E22. ตกลงพรุ่งนี้สอบ. หรือป่าวครับ   ใครทราบรายละเอียด มั่งครับ. เพราะจะได้เตรียมเดินทางเข้า. กทม. ครับ

Offline pp

• ประชาชน
E22. ตกลงพรุ่งนี้สอบ. หรือป่าวครับ   ใครทราบรายละเอียด มั่งครับ. เพราะจะได้เตรียมเดินทางเข้า. กทม. ครับ

ไม่น่าจะสอบพรุ่งนี้หรอกครับ คิดว่าคงเลื่อนไปก่อน

Offline Louizee

• ประชาชน
ไม่สอบพรุ่งนี้ แน่นอนค่ะ เราโทรถาม HR อ่ะ
เค้าบอก ยังไง ก็ไม่ใช่เสาร์นี้ เพราะต้องประกาศผู้มีสิทธิ์สอบก่อน

รออีเมลล์อย่างเดียวเลยค่ะ เค้าบอก ตอนนี้ยังไม่รู้ไรเลย   O01

อ่านสือรอไปเลยค่ะๆ   O16

Offline Zephur

• ทหารเลว
  • *

• ประชาชน
 O35 เลื่อนไปอีกหรือป่าวครับ

Offline Zephur

• ทหารเลว
  • *
ใครมีข่าวอะไรมาอัพเดตหน่อยนะคับ เงียบๆแบบนี้มันวังเวง - สอบนักบิน 306-

• ประชาชน
 O35    ตกลง สอบวันไหนครับ  มีใคร ทราบข่าว แจ้งด้วยครับ

Offline dreamliner

• ประชาชน
เอาแค่ว่า ไม่ยกเลิกการรับสมัครเป็นโอเคแล้วครับ จังหวะนี้  - สอบนักบิน 304-