Author Topic: มีใครพอจะทราบมั้ยครับว่าผล sp air asia จะประกาศตอนไหน  (Read 24015 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline yoswarizz

• ประชาชน
ตามหัวข้อเลยครับ ขอบคุณมากครับ

Offline nattapopo

• TG SP 2014
  • ประชาชน

Offline ArmPAPA

• ประชาชน
ตามในเวบ เหมือนจะ 15 ธันวานะครับ

ตามนั้นเลยครับ แต่ผมก็ติดตามในเฟสดูไว้ เผื่อประกาศก่อนกำหนด O18

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ประกาศ 15 ครับ รอบนี้ รับเยอะ 60 คนอัพ+++ โชคดีครับนัองๆ

• ประชาชน
เอา 60เลยหรอครับ??  เอาออกนิดเดียวเองสิเนี่ย ตอนแรกคิดว่าเอา 40 คน ขอบคุณพี่ๆที่ให้ข้อมูลครับ

Offline Get_Lost

• ทหารเลว
  • *
เหมือนเคยได้ยินว่า จาก75เหลือ 40 นะครับเนี่ย รับเยอะจริงๆ

• ราชาเทวะ
ที่ได้ยินเคือ airasai กำลังขาดนักบินมากครับ เลยต้องรับมาทดแทนเยอะเพราะเครื่องเข้ามาเยอะมาก ทำให้ Copilot ขาด

Offline gadeubb

• ทหารเลว
  • *
ที่ได้ยินเคือ airasai กำลังขาดนักบินมากครับ เลยต้องรับมาทดแทนเยอะเพราะเครื่องเข้ามาเยอะมาก ทำให้ Copilot ขาด

พอจะมีข่าวQPบ้างหรือเปล่าครับ นักบินจบใหม่สองร้อยกว่าชั่วโมงพอมีสิทธิ์หรือเปล่า เพราะล่าสุดเห็นรับขั้นต่ำรู้สึกจะห้าร้อยอัพหรือเปล่าครับ

• ราชาเทวะ

Offline Tas#213

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • ประชาชน
อยากทราบว่ารุ่นก่อนๆเข้า รร การบิน ตอนเดือนไหนหรอคับ

Offline Venomboy

• ประชาชน
ตอนนี้ผลเวชศาสตร์น่าจะออกแล้วนะครับ  O10

Offline Nars

• ประชาชน
ตอนนี้ผลเวชศาสตร์น่าจะออกแล้วนะครับ  O10

รู้ได้ยังไงอ่ะ? โทรไปถามมาหรอ?

• ประชาชน

รู้ได้ยังไงอ่ะ? โทรไปถามมาหรอ?

เปล่าครับ ผมประมาณเวลานับจากสอบวันสุดท้ายดูน่ะครับ

• ประชาชน
เห็นในเฟซบุ๊คเค้าบอกว่าเร็วๆนี้ ลุ้นกันต่อไปครับ E08 E08

• ราชาเทวะ
เริ่มโทรเรียกแล้วครับ โชคดีครับ

• ประชาชน
 O36 โทรมาแล้วเหมือนกันครับ ตกใจสุดๆ

• ราชาเทวะ
ยินดีต้อนรับเพื่อนร่วมอาชีพทุกท่านด้วยครับ อย่าลืมครับ"ไม่ว่าจะอยู่สายการบินไหน เราก็ใช้ท้องฟ้าเดียวกัน"

Offline friendorus

• ประชาชน

ยังไม่ได้โทรศัพท์เลยครับ เห็นได้กันหลาบคนแล้ว
ตอนนี้เริ่มรู้สึกใจแป้วแล้ว = =
แต่ก็ยังแอบหวังลึกๆอยู่ ว่าวันนี้จะมีโทรศัพท์เข้า
เมื่อคืนนี่หลับๆตื่นๆ

• ประชาชน
ยังไม่ได้เหมือนกัน ไม่รู้ว่าจะได้รับด้วยหรือเปล่า  O11 ปีนี้รับกี่คนมีใครรู้มั่ง

kimtun

• Guest
50 คนครับ มีการบินไทยสละสิทชัวๆเเล้วประมานสามคน ผมว่าใจเย้นๆ ถ้าคิดว่าไม่ตกเวชศาสตร์แน่ๆ น่าจะผ่านครับ

• ประชาชน
ผมได้ยินมาว่าโทรเรียกถึงแค่วันนี้ ถ้าไม่ได้ก็คือไม่มีแล้ว ผมเลิกหวังละอ่ะ

• ราชาเทวะ
บอกแล้วว่าต่อไปนี้รับ เยอะข่าวพี่ค่อนข้างแม่นฮะ และในปีต่อๆไปจะมีแนวโน้มรับเยอะขึ้นอีก รอฟังเซฮร์ไพรซ์สำหรับน้องๆ ที่ผ่านรอบนี้ด้วยครับ โชคดีครับ

• ประชาชน
พี่หมายถึงตอนนี้ประกาศครบแล้วด้วยใช่ไหมอ่ะ แต่เห็นหน้าเว็บบอกว่า 15

Offline ppromjeen23

• นักรบ
  • **
Sp TAA ปีหน้ารับตอนประมาณเดือนไหนอะครับพอมีใครทราบมั้ยอะครับ O07

Offline Sedhawit

• TG SP 2014
  • ประชาชน
อยากรู้ว่าจะมีเซอร์ไพร์สอะไรหรอค้าบ 55555

• ประชาชน
ผมไม่ได้ไปต่อครับ ยินดีกับผู้ที่สอบผ่านทุกท่านด้วยครับ

kimtun

• Guest
venomboy นายพยายามไปเรื่อยๆอย่าท้อ ซักวันมันก็ต้องติด ผมก็เคยสอบตก สู้ๆครับ