Author Topic: ขออนุญาตสอบถามพี่ๆทุกคนครับ  (Read 5481 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline indybank

• ประชาชน
   ถ้าผมมี PPL อยู่แล้ว และผมมีความประสงค์อยากสอบ CPL ผมต้องมีคุณสมบัติอย่างไรบ้างครับ จึงจะสามารถสอบ CPL ได้ครับ ขอบพระคุณครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ต้องเรียน IR, Multi, CPL ให้ครบเลยนะครับ (ถ้าจำไม่ผิด) ก็ลองติดต่อโรงเรียนการบินซึ่งมีหลายที่ให้เลือกดูนะครับ ทั้ง RoyalSky, กรมการบินพลเรือน (หัวหิน), BAC, นครพนม

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
เท่าที่ทราบตอนนี้ น้องมี PPL น้องต้องการเรียนต่อ CPL แล้วไปเข้าสายการบิน (โดยไม่ต้องเรียน PPL ใหม่) ทำไม่ได้แล้วนะครับ น้องต้องลง Full course ใหม่ หมายถึงเรียนตั้งแต่ PPL IR ME และจบด้วย CPL ไม่งั้นสายการบินไม่ยอมรับนะครับ เท่ากับเสียเงินฟรีนะ