Author Topic: รบกวนสอบถาม admin หน่อยครับ  (Read 7496 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Kriiz

• ประชาชน
สวัสดีครับ คือผมเพิ่งสมัครสมาชิกวันนี้เองครับ เลยอยากสอบถามว่า
ถ้าอยากจะรบกวนขอแนวข้อสอบนักบิน ผมจะต้องทำอย่างไรบ้างคับ
หรือadmin มีข้อแนะนำอย่างไรบ้างคับ พอดีผมยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่นะคับ ใหม่มากคับ
ตอนนี้อายุ24ปีคับ จบจาก รร.นายร้อยตำรวจ ปัจจุบันทำงานเป็นตำรวจเต็มตัวคับ แต่ฝันอยากเป็นนักบินคับมาตั้งแต่เด็ก
กะว่าจะสอบปีหน้าเป็นปีแรกคับ รบกวน admin ช่วยชี้แนะด้วยคับ ขอบคุณมากๆ เลยครับ สวัสดีครับ

O19

Offline purid

• TG SP 2014
  • ประชาชน
สายการบินไหนคับ

• ประชาชน
อยากได้ของแอร์เอเชียกับบางกอกแอร์เวย์ครับ

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
กองบินตำรวจเปิดรับสมัครนักบินเกือบทุกปีนะครับ

ลองดูสิ :)

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
โอนย้ายกองบินตำรวจได้นิ่ครับ

• ประชาชน
มันติดหลักเกณฑ์หลายอย่างนะคับ ทำให้ไม่สามารถสอบได้ภายใน2-3ปีนี้

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
พี่เชื่อแบบนี้ครับ ถ้าเราชอบอะไร อยากเป็นอะไร พยายามเอาตัวเองไปอยู่ให้ใกล้จุดนั้นมากที่สุดครับ แล้วพยายาม เด๋วมันจะเป็นจริงขึ้นมาเองครับ

Offline Admin

• Administrator
  • ขุนศึก 9 ทัพ
แหม่นึกว่าจะถามอะไร เห็นกระทู้จุดธูปเรียกขนาดนี้ E53

ก็หาโดยการใช้กล่อง "ค้นหากระทู้" ที่ซ้ายมือน่ะครับ ดีสุดแล้ว แล้วก็อ่านกระทู้เก่าๆดูนะครับ พี่ว่าแนวข้อสอบก็ไม่ได้เปลี่ยนอะไรมากหรอกครับ

ได้ข่าวว่าเวปเราดังจัด มีข้อสอบเก่ามาหลุดที่นี่เยอะจนกัปตันต้องออกข้อสอบใหม่หมดเลยทีเดียว แถมยังจะหาตัว Admin อีกครับ 55 พี่นี่ต้องหลบแว้บเลยทีเดียว  O16