บ้านทั่วไป "สักนิด" > นักบินกับสุขภาพ

แว่น กัน แดด สำหรับนักบิน

(1/2) > >>

Smithsuek:
สวัสดีครับ ผมกำลังมองหาแว่นกันแดดซักอัน สำหรับใช้ในการเรียนบินรวมไปถึงตอนทำงาน ครับ

พี่ๆท่านไหน มีข้อแนะนำยังไงบ้างครับ

ที่เคยได้ยินมา เช่น แว่นถ้าขาแว่นหนาไปเวลาใส่หูฟังก็จะลำบาก, สีจี๊ดจ๊าดก็จะไม่เหมาะสม อะไรประมาณนี้ครับ

ใครมีข้อมูลดีๆ ช่วยแชร์ทีนะครับบบบ ขอบคุณครับ

- นักบิน 303- - นักบิน 303-

daydreamer:
 E07

ลองเดินหาดูตามสยามไหมครับ น่าจะมีเยอะ ไปลองแบบจริงก่อนว่าใส่แล้วรับกับใบหน้าไหม
แล้วค่อยมาซื้อทางเนตเอาก็ได้

thekopz:
อยากรู้ด้วยคนครับ  O07

Utsudon:
อยากได้แว่นใหม่แว่นเก่าแตก

DuraSail:
แบบไม่จี๊ดจ๊าด และไม่ Polarised (เขียนถูกเปล่าหว่า E53) แค่นั้นแหล่ะครับ

แต่แนะนำ เลือกที่เบาๆด้วยนะ ใส่นานๆมันเมื่อยจมูก

ปล. เลนส์ Oakley มันเหมือนจะดีนะครับ แต่ใส่นานๆมันจะลอกนะ พวกพี่ก็บ้าเห่อไปตามเค้า ใส่ไปๆ เห็นเปลี่ยนใช้ยี่ห้ออื่นกันหมดแล้ว

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version