Author Topic: ประกาศผล Pro3 (Individual) ของ TGSP2014 แล้วนะครับ :)  (Read 11617 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline victorromeo

• Co-Pilot TG
  • ประชาชน
ยินดีกับทุกท่านทั้ง 111 คนด้วยครับ  ส่วนใครไม่ผ่านก็เดินหน้าใหม่ครับ โอกาสมีเสมอ  O10

Offline Agnes

• ประชาชน
ไม่ผ่านครับ อยากทราบว่าจะมีไทยสไมล์ประกาศอีกรอบเหมือนปีก่อนไหมครับ ยังแอบหวังอยู่  E47 E47

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **

Offline napat1986

• ทหารเลว
  • *
ปีหน้าอาจจะไม่เปิดนะครับ เพราะมีแบ่งไปสอบเวชศาสตร์ช่วงดือน may ปีหน่้า30คนด้วย  เพร่าะสอบเสดคงไปเรียนประมาณปลายปีหน้า แสดงว่าปีนี้รับเผื่อปีหน้าด้วยแล้ว

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
ปีหน้าอาจจะไม่เปิดนะครับ เพราะมีแบ่งไปสอบเวชศาสตร์ช่วงดือน may ปีหน่้า30คนด้วย  เพร่าะสอบเสดคงไปเรียนประมาณปลายปีหน้า แสดงว่าปีนี้รับเผื่อปีหน้าด้วยแล้ว

กรุ๊ป2 สอบเวชศาสตร์เดือนมีนา (march) ไม่ใช่หรอครับ แต่ประกาศผลรอบสุดท้ายเดือนพฤษภา (may)  กรุ้ป2 รอนานมากครับO08

Offline Sedhawit

• TG SP 2014
  • ประชาชน

Offline c_4sk

• Co-Pilot TG
  • ทหารเลว

เรื่องเปิดหรือไม่เปิดปีหน้า ผมมองว่าไม่แน่ครับ
เพราะหลายๆปีที่ผ่านมา การบินไทยก็ทยอยส่งนักบินไปเรียนเป็นสองผลัดอยู่แล้ว
ส่วนใหญ่จะเริ่ม ธค มีค มิย
ซึ่งผนวกกับรอบนี้ คงชนกับที่จะเริ่มผลัดสองได้พอดี

หากจะรับหรือไม่รับนั้น คงเป็นนโยบายปีหน้ามากกว่า
เพราะหลักเกณฑ์การคัดเลือกคงไม่ "หย่อน" เพื่อรับเผื่อปีหน้าหรอกครับ

Offline miracle

• ประชาชน
คิดว่าไม่เกี่ยวกับปีหน้าจะเปิดรับ หรือไม่เปิดรับครับ  ต้องแล้วแต่นโยบายและงบของบริษัทในแต่ละปี

แต่สาเหตุที่ต้องแบ่งผลัดในการเรียน  ก็เนื่องจากครูฝึกและเครื่องบินในสถาบันในสถาบันฝึกบินเมืองไทยยังไม่เพียงพอครับ   ถ้าเรียนทีเดียวพร้อมกันอุปกรณ์  เครื่องบิน  สถานที่ ครูฝึก  ไม่น่าจะรับไหวครับ

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ

Offline Sedhawit

• TG SP 2014
  • ประชาชน
 O04
O21 ผ่านแล้วครับบบบบ

ดีใจด้วยนะครับ  O21

O04ขอบคุณครับบบ