Author Topic: ปีที่แล้วแอเอเชีย รับsp ไปกี่คนหรอครับ ถามเผื่อ  (Read 14058 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Tas#213

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • ประชาชน
ถึง50 ไหม๊ครับ  O07 O07 ถามเผื่อหลายๆคนด้วยครับ

Offline ChampAof

• ทหารเลว
  • *

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ

Offline friendorus

• ประชาชน
เหมือนจะประมาณ 40 คนนะครับ

ปีนี้คนผ่านรอบแรก 122 คน (จากประมาณ 1500คน) หายไปเยอะเลยทีเดียว

Offline yoswarizz

• ประชาชน
ขอโทษนะครับ สอบรอบinterview ที่เดียวกับที่ส่งเอกสารเลยมั้ยครับ ผมไม่มั่นใจ E21

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **
ขอโทษนะครับ สอบรอบinterview ที่เดียวกับที่ส่งเอกสารเลยมั้ยครับ ผมไม่มั่นใจ E21

ใช่ครับ ที่เดียวกัน

Offline friendorus

• ประชาชน
สงสัยว่าเขาใช้เกณฑ์อะไร จัดกลุ่มสัมภาษณ์ เพื่อนๆคิดว่ายังไงครับ
ลำดับเลขที่สมัครก็ไม่ใช่
ลำดับอักษรก็ไม่ใช่

Offline PeeN

• ประชาชน

Offline koalamarch

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว
ปีที่แล้วเวชศาสตร์ 60 คน final เหลือ 40 คนครับ

Offline naka33

• ประชาชน
อยากรู้จังมีคนสิบติดของการบินไทยกี่คน  O23

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **
อยากรู้จังมีคนสิบติดของการบินไทยกี่คน  O23

ผมว่าคงมีสละสิทธิ์ไปบ้างนะครับ คงราวๆ20คน แต่เห็นว่าคนที่ติดแล้วแต่ไปสัมภาษณ์TAAด้วยก็มีบ้าง

Offline yoswarizz

• ประชาชน

Offline ChampAof

• ทหารเลว
  • *
ประกาศผลสอบเมื่อไหร่หรอครับ??
ตามกำหนดการ 25 ก.ย. อะครับ

Offline naka33

• ประชาชน

ผมว่าคงมีสละสิทธิ์ไปบ้างนะครับ คงราวๆ20คน แต่เห็นว่าคนที่ติดแล้วแต่ไปสัมภาษณ์TAAด้วยก็มีบ้าง
มีคนสละสิทธิ์ไปบ้างแล้วเหรอคับ  O11

kimtun

• Guest
มีครับ

ปีนี้ 122 คน ที่ผ่านรอบเเรกได้ ผมคิดว่าน่าจะมีคนที่ติด pg tg เเล้วไม่มาสัมพาดรวมๆน่าจะประมาน 15 - 20 คน

เเล้วก้บางส่วนก้มาสัมพาด เเต่สัมพาดเสร็จเเล้วจะสละสิทหรือเปล่าอันนี้ผมไม่ทราบ เเต่ที่รุ้ๆ นับๆดู คนที่ติดสายการบินอื่นเเล้วมาสัมพาดน่าจะอยุ่ราวๆ 10 คน ที่รู้จักอะนะครับ

ผมว่าคนที่ผ่านรอบเเรกคงต้องลุ้นรอบสองหนักหน่อยครับ ถ้าผ่านไปได้ก็อาจจะง่ายขึ้น (ในกรณีที่taaรับ40คนเหมือนเดิมนะ)