Author Topic: CPL ทุนส่วนตัว สถาบันมีผลต่อเรื่องรุ่นพี่รุ่นน้องในการรับเข้าทำงานไหมครับ  (Read 5224 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline chaiyapat389

• TG SP 2014
  • ประชาชน
สวัสดีครับ E07

มีเรื่องรบกวนอีกแล้ว แต่ข้องใจมากจริงๆ
อยากสอบถามว่าการเรียน cplทุนส่วนตัวในแต่ละสถาบัน มีผลต่อการเข้าสมัครนักบินสายการบินเล็กๆหรือใหญ่ๆบ้างไหมครับ
แบบอารมณ์ ถ้าเป็นมหาลัย ถ้าเค้ารุ้ว่ามาจากมหาลัยเดียวกันจะคุยกันง่ายมากๆอะไรทำนองนี้หน่ะครับ

ตอนนี้สนใจอยู่รรการบินนึง ถูกกว่าและเพิ่งเปิดใหม่แต่หลักสูตรและชั่วโมงบิน เป็นแบบเดียวกันกับอีกที่นึงที่เปิดมานานนนนแสนนานเป๊ะๆ  กำลังชั่งใจอยู่ครับ  อันนึงถูกกว่า300k แต่เปิดใหม่ อีกอันนึงแพงกว่า300k แต่มีรุ่นพี่หลายหลายที่มากๆ
รบกวนสอบถามคนที่มีประสบการณ์ทั้งของตัวเองหรือของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆของตัวเองที่เคยคุยกันทีครับ

ขอบคุณหลายๆครับ

Offline yosemite

• ทหารเลว
  • *
สถาบันไหนก็ไม่ต่างกันมากครับ อยู่ที่ตัวคนเรียนเองซะมากกว่า
และที่สำคัญทุนส่วนตัวควรมี connection หรือ power ไว้บ้างครับ
เพราะที่นี่ประเทศไทย

Offline au

• ทหารเลว
  • *
สถาบันไหนก็ไม่ต่างกันมากครับ อยู่ที่ตัวคนเรียนเองซะมากกว่า
และที่สำคัญทุนส่วนตัวควรมี connection หรือ power ไว้บ้างครับ
เพราะที่นี่ประเทศไทย
ถูกกกกกกก