Author Topic: ใครมีประสบการณ์จากคนรู้จักที่โดน recheck รอบโปร3หรือจากตัวเองแล้วได้โบยบินไหมครั  (Read 9556 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline chaiyapat389

• TG SP 2014
  • ประชาชน
สวัสดีครับทุกท่าน

มีใครเคยได้เล่นเกมรอบโปร3เกินรอบนึง หรือมีคนรู้จักที่เล่าให้ฟังว่าเป็นแบบนั้นแล้วยังผ่านไปได้บ้างครับ
คะแนนย่ำแย่มากๆกับเกมส์ใหม่รอบแรกจึงถูก recheck อีกรอบนึง  O32
ผมกำลังจะวางแผนเรียนcplเองอย่างเร่งด่วนเพราะคอสเปิดอีกเดือนสองเดือนนี้หากตก
จึงอยากสอบถามจะได้จัดตารางจัดการโรงเรียนได้ถูกต้องครับ

ขอบคุณครับ

Offline cyberlism7

• ประชาชน
ผลจะเป็นยังไงตอนนี้ไม่รู้ครับ แต่ตอนเล่นเกมส์ Joystick ผมยิง 3 ชน 2 แต่ก็ได้รีเช็คอีกทีครับ
ใจเย็นนะครับ โปรเค้าก็บอกว่าไม่ได้วัดผลจากรอบใดรอบหนึ่ง

"We perform dynamic assessments, i.e. no single test or assessment is a sole determining factor. Data are put in relation to each other, interpreted and analyzed to a coherent assessment of the candidates´ pilot potentials."

เดบิต. http://siap.se/page.aspx?id=74
« Last Edit: 16 September 2014, 17:08:02 +07 by cyberlism7 »

Offline miracle

• ประชาชน
ผมเลย
เป็นคนที่อ่อนเรื่อง memory  สอบรอบแรกสุดก็รู้ตัว ทำได้น้อยครับทั่งที่เป็นบทความและจำสัญลักษณ์

พอมาสอบรอบ Apt ก็เจออีก  มาเต็มทั้งแบบเนื้อเรื่องและแบบสัญลักษณ์   ถึงเวลาจริงก็ทำไม่ได้มากเท่าคนอื่น   แต่ก็ไม่น้อยนะ   พยายามทำเต็มที่เท่าที่เราคิดว่าเราจำได้  และไม่มีมั่ว   

พอมารอบสัมภาษณ์โปร   ก็คิดเลยว่าโดนทดสอบความจำแน่นอน    ตอนแรกเค้าก็มุบมิบถามนะว่าที่สอบมาคิดว่าตัวเองอ่อนด้านไหน  ผมก็ตอบตามความจริงเลยว่า คงจะเป็น part memory  พี่แกก็พลิกกระดาษที่คว่ำหนัาออกมาทดสอบความจำเลย(คงจะเตรียมการล่วงหน้ามาเช็คผมเป็นอย่างดี)    มีเวลาทำ 2 นาที  จนสุดละ   จำเต็มที่ได้แค่นั้น    ตอนสอบเสร็จคิดว่าน่าจะตกนะ   แต่ประกาศชื่ออกมาผ่านซะงั้น  ก็ยังงงๆจนทุกวันนี้ครับว่าผ่านได้ไง

แนะนำว่าอย่าไปคิดมาก  ทำเต็มที่เท่าที่เราจะทำได้  เป็นตัวเอง พูดความจริง  ก็พอแล้ว

Offline au

• ทหารเลว
  • *
ผมเลย
เป็นคนที่อ่อนเรื่อง memory  สอบรอบแรกสุดก็รู้ตัว ทำได้น้อยครับทั่งที่เป็นบทความและจำสัญลักษณ์

พอมาสอบรอบ Apt ก็เจออีก  มาเต็มทั้งแบบเนื้อเรื่องและแบบสัญลักษณ์   ถึงเวลาจริงก็ทำไม่ได้มากเท่าคนอื่น   แต่ก็ไม่น้อยนะ   พยายามทำเต็มที่เท่าที่เราคิดว่าเราจำได้  และไม่มีมั่ว   

พอมารอบสัมภาษณ์โปร   ก็คิดเลยว่าโดนทดสอบความจำแน่นอน    ตอนแรกเค้าก็มุบมิบถามนะว่าที่สอบมาคิดว่าตัวเองอ่อนด้านไหน  ผมก็ตอบตามความจริงเลยว่า คงจะเป็น part memory  พี่แกก็พลิกกระดาษที่คว่ำหนัาออกมาทดสอบความจำเลย(คงจะเตรียมการล่วงหน้ามาเช็คผมเป็นอย่างดี)    มีเวลาทำ 2 นาที  จนสุดละ   จำเต็มที่ได้แค่นั้น    ตอนสอบเสร็จคิดว่าน่าจะตกนะ   แต่ประกาศชื่ออกมาผ่านซะงั้น  ก็ยังงงๆจนทุกวันนี้ครับว่าผ่านได้ไง

แนะนำว่าอย่าไปคิดมาก  ทำเต็มที่เท่าที่เราจะทำได้  เป็นตัวเอง พูดความจริง  ก็พอแล้ว
ข้อสอบที่โปรเอามา recheck memory เป็นแบบไหนครับ. และไม่ทราบว่าทำได้เยอะแค่ไหนครับ

Offline vc7412

• ประชาชน
ของผมโดนเดินจุดครับ ซึ่งไม่แน่ใจว่าเป็นการ recheck หรือทดสอบเป็นปกติอยู่แล้ว เพราะผมทำรอบคอมพิวเตอร์ไม่ดี E08

Offline iGaMe69

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ของผมโดนเดินจุดครับ ซึ่งไม่แน่ใจว่าเป็นการ recheck หรือทดสอบเป็นปกติอยู่แล้ว เพราะผมทำรอบคอมพิวเตอร์ไม่ดี E08

เดินจุดเป็นการทดสอบปกติของรอบ interview สุดท้ายครับ

Offline chaiyapat389

• ประชาชน
ผมแปลกใจตรงที่ คนอื่นทำได้เราทำไม่ได้จะมีสิทธิผ่านได้ยังไง55+
รุ้สึกโดนเขี่ยออกโดยง่ายจริงๆ 
แต่ยังไงก็ตาม หลับอีก12ตื่นก็รู้ผลละเนอะ กาปฏิทินรอละกันครับ  E33