Author Topic: ถามเรื่องข้อสอบ TAA SP 2014 รอบ Basic Knowledge ครับ  (Read 10166 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline biigsakun

• ประชาชน
จากที่สอบมากัปตันบอกว่า รอบนี้ "ทำผิดไม่ติดลบ"

อยากถามว่าทุกๆคนมีความเห็นว่ายังไงกันมั่งครับ แล้วทำไปกันกี่ข้อ

เห็นคนรอบๆตัวผม ทุก Part อัดเต็มทุกข้อเลย

ส่วนตัวผมทำแค่เท่าที่ทำได้ แค่ตามเวลาที่ให้มา ไม่ได้มั่วเพิ่มจนครบทุกข้อ

kimtun

• Guest
ผมมั่วไปในส่วนของ เบสิกโนเลจ 22 ข้อ ที่เหลือไมไ่ด้มั่ว กาเพราะคิดออก

ส่วนอังกริดมีมั่วตรงบางข้อที่ฟังไม่ออก (เยอะพอควร) เเต่อ่านนี้คือทำได้ ค่อนข้างง่าย

ส่วนเเอ้พติจุด นี่ไม่ได้มั่ว เพราะไม่มีเวลาไปมั่ว มั่วเเต่เอาเวลาไปคิดครับ

Offline Louizee

• ประชาชน
รอบเช้า เรามั่วแบบดูโจทย์คร่าวๆไปด้วย แต่ก็ฝนไม่ทันทั้งหมด
อิ้งไม่มั่ว แต่แอปเผลอมั่วไปแล้วค่ะ ลนมาก T T สอบครั้งแรก

แต่จริงๆ พี่บอก นักบินต้องไม่มั่ว! จริงๆ ถ้าทำได้แค่ไหน แค่นั้น ไม่มั่วจะดีกว่าอ่ะเราว่า

Offline prat

• ประชาชน
พาร์ท แอฟ แถวๆที่ผมนั่ง เห็นหลายคนเลย พอหมดเวลาแล้วช่วงทีกัปตันอธิบาย
รอทำพาร์ทถัดไป มีแต่คนจับดินสอขึ้นมาฝนกันต่อทั้งนั้น...
ถ้าเป็นของ กบท. นี่รู้สึกจะเข้มกว่านี้ จะย้ำไปเลยว่าวางดินสอคือวาง ห้ามทำอะไรต่อ
แต่ aa รอบนี้เห็นลักไก่กันเพียบเลยครับ  เลยอยากให้ข้อมูลไว้เผื่อฝ่ายจัดสอบได้นำไปพิจารณาในคราวถัดไป

Offline ChampAof

• ทหารเลว
  • *
Basic K. มั่วไปจนเต็มครับ 45 ข้อ
Eng มั่วประมาณ 10%
ส่วน Apt. นี่มั่วเฉพาะข้อที่ 50:50 ครับ ถ้าไม่ได้จริงๆ คือปล่อยว่าง ว่าง และว่าง....  E46

Offline artnomonman

• ประชาชน
ข้อสอบเป็นภาษาไทยหรือ ภาษาอังกิด หรอครับ

Offline ChampAof

• ทหารเลว
  • *
ข้อสอบเป็นภาษาไทยหรือ ภาษาอังกิด หรอครับ
ไทยครับ