Poll

เลือกโรงเรียนการบินไหนดี

1.สถาบันการบิน ม.รังสิต
3 (60%)
2.วิทยาลัยการบินนานาชาติ ม.นครพนม
2 (40%)

Total Members Voted: 4

Author Topic: เลือกโรงเรียนการบินไหนดี  (Read 6497 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline yongchai

• ประชาชน
เรียนการบินในมหาลัยไหนจบมามีเครดิตดีกว่ากันครับ...^^
1.สถาบันการบิน ม.รังสิต
2.วิทยาลัยการบินนานาชาติ ม.นครพนม
หรือแนะนำมาอีกก็ได้นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ... E53

Offline chanavorn

• ทหารเลว
  • *
มหาลัยที่เปิดสอนป.ตรีพร้อมCPLน่าจะมีอยู่2ที่ในไทยมั้งครับตอนนี้
ABAC และ ม.รังสิต ส่วน IAC เข้าใจว่าไม่มีหลักสูตร ป.ตรี+CPL นะครับ

ถ้าจะให้ผมแนะนำ จบป.ตรี อะไรก็ได้ไปก่อนครับ
หรือจะเป็นสาขาด้านการบินก็แล้วแต่ชอบเลย
จบแล้วก็ไปลองสอบ SP ของ TG PG FD ดู
ถ้าไม่ได้จริงๆทั้งสามที่ ค่อยตัดสินใจไปเรียนโรงเรียนการบินทั้ง5แห่งก็ยังไม่สายครับ
CATC BAC IAC Royal BSC

Offline ppromjeen23

• นักรบ
  • **
มหาลัยที่เปิดสอนป.ตรีพร้อมCPLน่าจะมีอยู่2ที่ในไทยมั้งครับตอนนี้
ABAC และ ม.รังสิต ส่วน IAC เข้าใจว่าไม่มีหลักสูตร ป.ตรี+CPL นะครับ

ถ้าจะให้ผมแนะนำ จบป.ตรี อะไรก็ได้ไปก่อนครับ
หรือจะเป็นสาขาด้านการบินก็แล้วแต่ชอบเลย
จบแล้วก็ไปลองสอบ SP ของ TG PG FD ดู
ถ้าไม่ได้จริงๆทั้งสามที่ ค่อยตัดสินใจไปเรียนโรงเรียนการบินทั้ง5แห่งก็ยังไม่สายครับ

Offline BlueSparrow

• StudentPilot
  • ประชาชน
    • Flying Diary

ตามนั้นครับ

Offline royalskyaviation

• ทหารเลว
  • *
ตอนนี้โรงเรียนการบินโรยัลสกาย กำลังเปิดรับศิษย์การบินรุ่นถัดไป คลาสเดือนตุลาคมอยู่
หากคุณ yongchai สนใจสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับการเรียนต่อด้านการบิน
สามารถโทรมาปรึกษากับทางเจ้าหน้าที่ได้นะคะ
เบอร์โทรศัพท์ 090 408 4542 , 085 130 7276
เจ้าหน้าที่ทุกท่านยินดีให้คำปรึกษาค่ะ ^^