Author Topic: ระวังเรื่องเวลาเข้าสอบช่วงบ่าย-เมื่อกรรมการสั่งหมดเวลาควรวางดินสอ หาฝืนจะโดนกาหัวกระดา  (Read 46817 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Eak Ekachai

• ทหารเลว
  • *

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
แล้วตอนสอบ แอพมีใครเผลอไปทำ example ก่อนบ้าง ???
ยอมรับมาซะดีๆ  O30 O30 O30
ผมเผลอไปทำ example part d ครับ O04 เสียเวลาคิดอยุ่ตั้งนาน กำลังจะฝนคำตอบ พี่ที่คุมสอบเดินมาบอกว่านี้มันเป็นตัวอย่างนะครับ โคดอาย E47

Offline Siwaj.vaan

• ประชาชน
ภาพทางขวา คือมองจากภาพทางซ้ายมุมไหน

(โจทย์ถาม what is alternated perspective of the left)
อ่านคำถามดีที่สุดครับ เพราะกรรมการเป็นนักบิน ไม่ได้เป็น MC ครับ ฉะนั้นจึงมีพูดติดๆขัดๆบ้าง

Basic Knowledge
อันนี้โนคอมเมนท์ครับ เพื่อนผมจบวิศวะสองคนออกมายังส่ายหัวเลย 555
โจทย์เป็นแนวเอนท์ทรานซ์ ลอกทั้งดุ้นมาจากพวกแบบฝึกหัดเตรียมเอนท์ หลายข้อเลย
(ผมจำคำตอบได้ เลยตอบแบบไม่คิดเลย)

English Test
Listening ผมไม่คุ้นกับ Accent ในเทปเลย สำเนียงถือว่าดี แต่มีผสมสำเนียงไทย สำหรับผม ผมฟังไม่ค่อยรู้เรื่องเลย
Reading&Vocab ถือว่าง่ายมาก Skimming แบบเร็วก็เพียงพอแล้ว แล้วก็มี Joke ฝรั่งนิดหน่อย ศัพท์ก็เป็น Synonym ซะส่วนใหญ่

Aptitude
Part A
- ไม่น่าเป็นปัญหาสำหรับพาร์ทนี้ เป็นคอนดิชั่นง่ายๆ
Part B
- สำหรับผมถือว่ายากมาก ยากนรกแตก ในตัวอย่างเป็นเส้นสีๆ พอมองออกในเวลาแปปเดียว แต่พอเป็นขาวดำเท่านั้นแหละ ดูกลืนกันไปหมด ผมว่าพาร์ทนี้ยากที่สุดแล้ว ถือว่าทำได้น้อยที่สุดในทุกพาร์ทแล้ว
Part C
- Tube in a Cube ชื่อน่ารักมาก ถือว่าพอไหว(มั้ง) แต่ขาวดำทำให้ดูตื้นลึกลำบากไปนิดนึง
แถมมีมองไปมุมนี้แล้ว ตีลังกาดูอะไรด้วย เพราะมันสามารถ Rotate ได้  E47
Part D
- ยากทีเดียว ถ้าไล่คอนดิชั่นหมด ยังไงก็ไม่ทันครับ แถมการจำคอนดิชั่นนี่รวมอยู่ในเวลาทำข้อสอบด้วย
ผมทำไปประมาณครึ่งนึงถึงค้นพบว่า ต้องไล่ตัดช้อยส์เอา แต่ก็ไม่ทันอยู่ดี
Part E
- คิดเลข แต่ติดใจตรงที่บอกว่าใช้ทักษะการประมาณ
แต่ช้อยมาติดกันมาก 5555 ถ้าคำนวณเก่งๆถือว่าไม่ยากเท่าไร แต่ตอนนั้นสมงสมองไปหมดแล้ว  E47

สรุปปีนี้นี่ ข้อสอบถือว่าเหนือเมฆสุดๆ ถ้าเทียบกับปีที่แล้ว (เลขกะฟิสิกส์) คงเรียกว่า Natural Scienceไม่ได้เพราะต้องใช้ความรู้ที่ลึกพอสมควร (เยอะเลยแหละ  E47)
ส่วนแอปนี่ไม่แน่ใจ เพราะเพิ่งสอบปีแรก แต่ดูจากสีหน้ากรรมการที่เป็นศิษย์การบินปีที่แล้ว บางพาร์ทดูแต่ละคนก็ค่อนข้างงงๆเหมือนกัน

ถ้าเข้ารอบได้ หลักๆก็คงตัดกันที่อังกฤษกับแอปติจูดเป็นหลักแหละครับ
รอลุ้นกันครับ วันที่ 19 สิงหาคม  E47

Offline unasihc

• ประชาชน
ผมก็ทำ example part d เหมือนกันครับ ทำไปๆ เอ๊ะ ทำไมมันมา question 1 อีกแล้วฟระ  E39

Offline VK

• TAA-CoPilot
  • ประชาชน
ข้อสอบปีนี้โหดจริงๆโดยเฉพาะ Apt ส่วน Basic Knowledge ก็ไม่มี part ความรู้ทั่วไปมาช่วยเลย อุตส่าอ่านตั้งเยอะ 55 E21 แต่ก็คิดว่าทำเต็มที่แล้วครับ ผลจะออกมายังไงก็แล้วแต่โชคชะตาแล้วหละครับ   - นักบิน 305-

Offline dreamliner

• ประชาชน
เว้ากันซื่อๆ เลยครับ part apt test ผมว่า ให้เวลาน้อยไป และยากมากๆ ด้วย ให้เวลาน้อยแค่นี้ มันเหมือนเล่นเกมวัดดวงกันชัดๆ  O34 เอาง่ายๆ อย่าง part operation นะครับ ผมว่า กามั่วแบบทิ้งดิ่ง ก็เกือบหมดเวลาแล้ว แล้วเผลอๆ คนกาทิ้งดิ่ง อาจจะได้ได้คะแนนเยอะกว่า คนที่ตั้งหน้าตั้งตาทำให้มันถูก อีกมั้งเนี๊ย ><  O12

Offline tlealone

• นักรบ
  • **
  • Catch the Dream
เอาเท่าที่จำได้ของ Basic knowledge นะครับ วิชาอื่นตามเพื่อนๆท่านอื่นบอกไปนั่นแหละครับ.....
จะเรียกว่า Basic Knowledge ก็คงไม่เต็มปากเท่าไหร่ ผมขอเรียกว่าวิชา "ฟิสิกส์และคณิตศาสตร์"
คิดในใจวิชาคณิตศาสตร์ยาก(ว่ะ)เอาไว้มีเวลาเหลือค่อยทำละกัน!!! O20

ฟิสิกส์ออกตั้งแต่ ม.4 ถึง ม.6 ขอยกตัวอย่างเท่าที่จำได้ คนอื่นจำได้ก็เสริมด้วยละกันนะครับ
- นาย ก วิ่งด้วยความเร็ว X เมตร/วินาที พร้อมกับรถเมล์ที่ออกตัวด้วยความเร่ง Y เมตร/วินาที  ระยะทางจากรถเมล์ถึงนาย ก คือ Z เมตร นาย กต้องใช้เวลาวิ่งเท่าไหร่ถึงจะทันรถเมล์?
- เครื่องบินมีสามเครื่องยนต์ อยู่ห่างจากนาย ก ระยะ 10m ตอนแรกติดเครื่องยนต์เดียวมีระดับความเข้มเสียง 90dB ถ้าติดพร้อมกันทั้ง 3 เครื่องยนต์ จะมีระดับความเข้มเสียงกี่ dB?
- จากข้อด้านบน ถ้านาย ก ต้องการลดระดับความเข้มเสียงให้เท่ากับ 90 dB นาย ก ต้องถอยห่างจากเดิมออกมากี่เมตร?
- ก๊อกมีอัตราการไหล 10 ลิตร/นาที ถ้าความเร็วของน้ำที่ปลายก๊อกเท่ากับ X เมตร/วินาที อยากทราบรัศมีของก๊อก?
- ท่อรูปตัวยูมีน้ำอยู่ ต่อมาเติมของเหลวมีความหนาแน่น 0.8 kg/m^3 ลงทางด้านขวา สูง 10cm. อยากรู้ว่าทางด้านซ้ายน้ำจะสูงหรือต่ำกว่าระดับของเหลวทางด้านขวากี่ cm?
- ปั้นจั่นสามารถยกของหนัก 150kg ขึ้นไป 30m ในเวลา 1 นาที ถ้าปั้นจั่นมีกำลัง 1kW พลังงานที่สูญเสียไปเป็นความร้อนมีค่ากี่จูล?
- ยิงลูกปืนมวล X กรัม ความเร็ว A เมตร/วินาที เข้าไปในไม้ที่วางนิ่งมวล Y กิโลกรัม จนทะลุไม้ออกไป ทำให้ไม้มีความเร็ว B เมตร/วินาที ถามว่าความเร็วของลูกปืนหลังจากทะลุไม้จะเป็นเท่าไร?
- นาย ก สามารถทนความดันเกจได้มากที่สุด X ปาสคาล นาย ก จะดำน้ำได้ลึกสุดกี่เมตร?
- แบตเตอรี่ 15V มีความต้านทานภายใน r ต่ออนุกรมกับตัวต้านทาน R มีแรงดันตกคร่อม R เท่ากับ Xโวลท์ และมีกำลังตกคร่อม R เท่ากับ Yวัตต์ จงหาค่าของ r?
- รถยนต์ตอนเช้ามีอุณภูมิ 27c มีความดัน X ปาสคาล ต่อมาตอนบ่ายอุณหภูมิเพิ่มเป็น 57c ความดันลดเหลือ Y ปาสคาล หากปริมาตรคงเดิม ความดันรั่วออกไปกี่เปอร์เซนต์?

คร่าวๆก็มีแค่นี้ครับ แต่ขอย้ำว่าออกทุกเรื่องจริงๆ ที่ไม่ได้ยกตัวอย่างก็มี ซิมเปิ้ลฮาร์โมนิค ฟิสิกส์อะตอม ฟิสิกส์นิวเคลียร์ โมเมนต์ ฯลฯ
จริงๆแล้วไม่ยากครับ ถ้ามีเวลาก็สามารถทำได้หมด บางข้อก็ไม่ได้คำนวณ เช่น คนสองคนชักกะเย่อด้วยแรงเท่ากัน แรงลัพธ์จะเป็นเท่าไร่? มองโจทย์ก็ตอบได้เลย

คณิตศาสตร์รอท่านอื่นมาเสริมแล้วกันนะครับแต่ สำหรับผมถือว่ายาก สมการตรีโกณฯ บางข้อผมก็คิดไม่ออก คนที่เก่งๆน่าจะสบาย มีทั้งเรื่อง กราฟ สถิติ ความน่าจะเป็น เซต ฯลฯ
ผมทำได้เฉพาะข้อง่ายๆ เช่น  0<a<1  ข้อใดต่อไปนี้เป็นจริง
แอบมองของคนอื่นก็ทำได้พอๆกัน แต่ช่วงใกล้หมดเวลานี่ฮามากครับ บางคนนี่ทิ้งดิ่งยาวเลย ระบาย A ยาวลงมาซัก10ข้อ จากนั้น B, C, D คล้ายๆกัยเกมส์ Tetris

ยังไงซะถ้าผมผ่านถือว่าทำบุญมาเยอะครับ ลุ้นเอาวันประกาศผล ขอให้โชคดีทุกคนคร้าบบบ E07

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **

ใช่ครับ ภาพทางซ้ายคือ Reference ทางขวาคือภาพที่ต้องหาคำตอบ

แต่ที่ผมยังคาใจคือ "Left"&"Right" ของคำตอบมันคือ ซ้าย-ขวาของคนมอง หรือของกล่อง E21

ผมเข้าใจที่ คุณถามเเละ ผมว่าน่าจะซ้ายขวาของคนมองนะ เพราะถ้ามองตามเเบบวิศวกรรรม right view จะอ้างอิงจากคนมองครับ ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขอโทษละกันนะ

อย่างโจทตัวอย่างถ้าผมจำไม่ผิด มันตอบ right หรือเปล่า อันนี้ผมก็จำไม่ค่อยได้เเล้วครับ

เรื่องนี้ผมก็งงเหมือนกันนะ ตามตัวอย่างที่กัปตันเฉลยตอบว่าทางขวา หมายถึงทางขวามือของเรา = ซ้ายมือของวัตถุ คนที่ยกมือตอบซ้ายมือของวัตถุน่าจะงงจูนสมองใหม่กันเยอะ รูปที่หมุนวนเป็นวงกลมก็ตอบยากนะเพราะมันก้ำๆกึ่งๆทั้งด้านซ้ายขวา

Offline cleartoland

• ทหารเลว
  • *
  • Every one can fly
ส่วนตัวคิดว่าaptitude part4 วัดอะไรไม่ได้เลย 20ข้อไล่อย่างเก่งก้ 7 ข้ออย่างมั่นใจ ที่เหลือ อีก13 ต้องดิ่ง สรุป90ข้อดิ่งเกินครึ่งเกือบทุกคน เปนนักบินต้องเดาพุ่งก็ไม่ไหวน่ะครับ รู้ทุกเรื่องยกเว้นเรื่องจิง อิอิ

Offline PeeN

• ประชาชน

ใช่ครับ ภาพทางซ้ายคือ Reference ทางขวาคือภาพที่ต้องหาคำตอบ

แต่ที่ผมยังคาใจคือ "Left"&"Right" ของคำตอบมันคือ ซ้าย-ขวาของคนมอง หรือของกล่อง E21

ผมเข้าใจที่ คุณถามเเละ ผมว่าน่าจะซ้ายขวาของคนมองนะ เพราะถ้ามองตามเเบบวิศวกรรรม right view จะอ้างอิงจากคนมองครับ ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขอโทษละกันนะ

อย่างโจทตัวอย่างถ้าผมจำไม่ผิด มันตอบ right หรือเปล่า อันนี้ผมก็จำไม่ค่อยได้เเล้วครับ

เรื่องนี้ผมก็งงเหมือนกันนะ ตามตัวอย่างที่กัปตันเฉลยตอบว่าทางขวา หมายถึงทางขวามือของเรา = ซ้ายมือของวัตถุ คนที่ยกมือตอบซ้ายมือของวัตถุน่าจะงงจูนสมองใหม่กันเยอะ รูปที่หมุนวนเป็นวงกลมก็ตอบยากนะเพราะมันก้ำๆกึ่งๆทั้งด้านซ้ายขวา
รูปที่หมุนวน วิธีดูว่าซ้ายหรือขวา ให้ดูที่ปลายลวดครับ อันที่จริงการดูที่ปลายลวดซึ่งจะค่อนข้างเป็นทรงกระบอกเล็กๆ สามารถช่วยย่นเวลาในการสังเกตหลายรูปมาก บางรูปมองหาส่วนปลายปุ๊บตอบได้เลย

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
ผมขอเสนอแนะเรื่องนึงครับ

คือโต๊ะข้างๆ ผมเห็นทำข้อสอบแต่ละ part ได้ไม่เยอะ แต่จะเน้นมองโต๊ะข้างๆ เพื่อดึงมาคนละ 2-3 ข้อ อันนี้เห็นเต็มๆ เพราะ Part 1 เค้าปล่อยว่างพอตัว แต่ผ่านไป 2-3 part ผมหันไปดูใหม่ โอ้แม่เจ้า เหมือนผมทุกกระเบียดนิ้วเลย !!! อันนี้ ทั้ง Part1 เลย   E39

แต่ประเด็นคือ ผมเดาครับ!!!!     E47      ผมขอโทษนะครับผม

เขาคงไม่ได้ดูว่าคนข้างๆเขาทำข้อสอบคนล่ะ set   E06

Offline toonkungzaa

• ประชาชน
ข้างๆผมนี่ขยันมากเลยครับ ฝนไม่หยุด เปิดอ่านข้อสอบอ่านก่อนเวลา ช่วงเขาให้ลบ marker ออก พี่แกก็ระบายเพิ่ม ฮ่าๆ  - นักบิน 303-   O34

Offline benz43

• นักรบ
  • **
ผมขอเสนอแนะเรื่องนึงครับ

คือโต๊ะข้างๆ ผมเห็นทำข้อสอบแต่ละ part ได้ไม่เยอะ แต่จะเน้นมองโต๊ะข้างๆ เพื่อดึงมาคนละ 2-3 ข้อ อันนี้เห็นเต็มๆ เพราะ Part 1 เค้าปล่อยว่างพอตัว แต่ผ่านไป 2-3 part ผมหันไปดูใหม่ โอ้แม่เจ้า เหมือนผมทุกกระเบียดนิ้วเลย !!! อันนี้ ทั้ง Part1 เลย   E39

แต่ประเด็นคือ ผมเดาครับ!!!!     E47      ผมขอโทษนะครับผม

เขาคงไม่ได้ดูว่าคนข้างๆเขาทำข้อสอบคนล่ะ set   E06

ในส่วนของ Aptitude ผมเข้าใจว่าทั้ง set A & B เหมือนกันนะครับ

ในส่วนของ Aptitude ผมเข้าใจว่าทั้ง set A & B เหมือนกันนะครับ

ผมเดินคุมสอบครับ  ผมเห็นอยู่ว่าข้อสอบ Aptitude Set 1 กับ Set 2 ข้อสอบเหมือนกัน  แต่เรียงไม่ตรงกัน
ปัญหาคือพวกที่หมดเวลาสอบแล้วแอบกานี้แหล่ะครับ  เห้อ ๆ ๆ  มือไวกันจังน๊ะ  ผมจะลองเสนอไอเดียใหม่... ครั้งหน้าจะได้แอบฝนข้อสอบกันไม่ได้

O31

ปล.  ข้อสอบปีนี้ยากจุง ถ้าให้สอบใหม่...ผมคงจะไม่ผ่านก็ได้   O11

ปล2.  อันนี้เป็นคอมเม้นส่วนตัว  จำได้ไหมที่ผู้เข้าสอบด้านขวาหลังย้ายที่สอบกันตอนสอบ Listening  ... คือจุดนั้นเสียงชัดมากนะครับ  จะย้ายกันไปจุดอื่นที่ฟังยากๆทำไมครัช?  555+

E06

ผมเดินคุมสอบครับ  ผมเห็นอยู่ว่าข้อสอบ Aptitude Set 1 กับ Set 2 ข้อสอบเหมือนกัน  แต่เรียงไม่ตรงกัน
ปัญหาคือพวกที่หมดเวลาสอบแล้วแอบกานี้แหล่ะครับ  เห้อ ๆ ๆ  มือไวกันจังน๊ะ  ผมจะลองเสนอไอเดียใหม่... ครั้งหน้าจะได้แอบฝนข้อสอบกันไม่ได้

O31

ปล.  ข้อสอบปีนี้ยากจุง ถ้าให้สอบใหม่...ผมคงจะไม่ผ่านก็ได้   O11

ปล2.  อันนี้เป็นคอมเม้นส่วนตัว  จำได้ไหมที่ผู้เข้าสอบด้านขวาหลังย้ายที่สอบกันตอนสอบ Listening  ... คือจุดนั้นเสียงชัดมากนะครับ  จะย้ายกันไปจุดอื่นที่ฟังยากๆทำไมครัช?  555+

E06

คุณ skywolfคุมสอบแถวอะไรครับ เผื่อผมจำหน้าตาหล่อๆได้ O36.  ผมอยากจะขอบคุณพี่ที่คุมสอบแถว A ครับ ที่เดินมาบอกผมตอนทำข้อสอบ apt part d ว่าไอ่ที่ผมกำลังก้มหน้าก้มตาทำอยู่นั่นมันเป็น example E06. แล้วผมสงสัยอีกอย่างนึงครับ พี่ที่คุมสอบที่ใส่เสื้อโปโลขาว กับ พี่ที่ใส่เชิ้ตผูกไทด์นี่แยกกันตามรุ่นที่สอบได้ใช่มั้ยครับ O05

คุณ skywolfคุมสอบแถวอะไรครับ เผื่อผมจำหน้าตาหล่อๆได้ O36.  ผมอยากจะขอบคุณพี่ที่คุมสอบแถว A ครับ ที่เดินมาบอกผมตอนทำข้อสอบ apt part d ว่าไอ่ที่ผมกำลังก้มหน้าก้มตาทำอยู่นั่นมันเป็น example E06. แล้วผมสงสัยอีกอย่างนึงครับ พี่ที่คุมสอบที่ใส่เสื้อโปโลขาว กับ พี่ที่ใส่เชิ้ตผูกไทด์นี่แยกกันตามรุ่นที่สอบได้ใช่มั้ยครับ O05

โอ้ววว ห่างไกลกับผมยี่สิบกว่าแถวครับ    ส่วนแถว A ใช่คนแจกข้อสอบที่จมูกโด่งๆป่าวครับ? ใส่เสื้อโปโลใช่ป่าว?  ถ้าใช่เดี๋ยวบอกให้  E11

เสื้อโปโลส่วนใหญ่เป็นนักบินที่เพิ่งเข้าบริษัท จนถึงกัปตัน  (นอกจากนี้ยังมี People Department (HR) และนักบิน TAAX)
เสื้อเชิ๊ตส่วนใหญ่เป็นน้องๆ SP 2013 (ย้ำว่าส่วนใหญ่)

ผมคงให้ข้อมูลได้แค่ประมาณนี้นะครับ  แต่ 95%+ เป็นนักบินครับ

โอ้ววว ห่างไกลกับผมยี่สิบกว่าแถวครับ    ส่วนแถว A ใช่คนแจกข้อสอบที่จมูกโด่งๆป่าวครับ? ใส่เสื้อโปโลใช่ป่าว?  ถ้าใช่เดี๋ยวบอกให้  E11

เสื้อโปโลส่วนใหญ่เป็นนักบินที่เพิ่งเข้าบริษัท จนถึงกัปตัน  (นอกจากนี้ยังมี People Department (HR) และนักบิน TAAX)
เสื้อเชิ๊ตส่วนใหญ่เป็นน้องๆ SP 2013 (ย้ำว่าส่วนใหญ่)

ผมคงให้ข้อมูลได้แค่ประมาณนี้นะครับ  แต่ 95%+ เป็นนักบินครับ

ไม่แน่ใจว่าใช่พี่เค้าไหม แต่จำพี่ที่คุมแถว B ได้แม่นเลย ใส่แว่นสายตา ตัวสูงๆหน่อย  E06 ส่วนใหญ่พี่ที่คุมสอบโซนนี้จะใส่เสื้อโปโลขาวซะส่วนใหญ่ ถ้าเสื้อเชิ้ตผูกไทด์จะประมาณโซนกลางๆ E25

Offline atikanbenz

• ประชาชน
ผมอยู่แถวC แต่เหลือบไปเห็นพี่ผู้หญิงคนนึงใส่เสื้อเชิ๊ตผูกไทด์แขวนที่ห้อยคอสีแดงรวบผม เดินแจกดินสออยู่แถวABCDEนี่แหละครับ ไม่มีไรมาก อยากจะบอกว่าพี่น่ารักและสวยมากครับ5555 พอพี่เค้าเดินมาทีไรนะผมเห็นผู้ชายแถวๆผมนี่รีบเรียกเอาดินสอกันใหญ่
 SXY SXY SXY

Offline Jomyut

• ทหารเลว
  • *
มีใครโหลดเอกสารกำหนดการต่างๆของการสอบไว้ไหมอะครับ ในเว็ปมันหายไปแล้ว  E08

Offline atikanbenz

• ประชาชน
มีใครโหลดเอกสารกำหนดการต่างๆของการสอบไว้ไหมอะครับ ในเว็ปมันหายไปแล้ว  E08
STUDENT PILOT2014 Program.pdf
http://www.thaiairasia.co.th/pilot/Document/STUDENT%20PILOT2014%20Program.pdf

หน้าเว็บปิดแต่urlยังใช้งานได้ครับ

Offline Jomyut

• ทหารเลว
  • *
STUDENT PILOT2014 Program.pdf
http://www.thaiairasia.co.th/pilot/Document/STUDENT%20PILOT2014%20Program.pdf

หน้าเว็บปิดแต่urlยังใช้งานได้ครับ

ขอบคุณคร้าบบ  E30 E18

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **
ผมอยู่แถวC แต่เหลือบไปเห็นพี่ผู้หญิงคนนึงใส่เสื้อเชิ๊ตผูกไทด์แขวนที่ห้อยคอสีแดงรวบผม เดินแจกดินสออยู่แถวABCDEนี่แหละครับ ไม่มีไรมาก อยากจะบอกว่าพี่น่ารักและสวยมากครับ5555 พอพี่เค้าเดินมาทีไรนะผมเห็นผู้ชายแถวๆผมนี่รีบเรียกเอาดินสอกันใหญ่
 SXY SXY SXY

ผมเป็นหนึ่งในนั้นครับ ได้ดินสอมาแท่งนึง  SXY

ผมอยากจะขอบคุณพี่ที่คุมสอบแถว A ครับ ที่เดินมาบอกผมตอนทำข้อสอบ apt part d ว่าไอ่ที่ผมกำลังก้มหน้าก้มตาทำอยู่นั่นมันเป็น example E06.

บอกให้แล้ว  มันยิ้มแก้มบานเลย  (เขาไม่มีไอดีสักนิด) เพื่อนบอกว่าแถวนั้นสามสิบกว่าที่นั่ง  มีคนทำข้อ example อยู่สิบกว่าคน