Author Topic: ถามเรื่องเดินจุดครับ  (Read 11153 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline fhang

• ประชาชน
ตอนเดินจุด เคาะแล้วค่อยเดินไปจุดต่อไปหรือเดินไปก่อนแล้วให้ลงจุดต่อไปตอนได้ยินเสียงเคาะครับ

Offline cyberlism7

• ประชาชน
คิดว่าคงแล้วแต่กัปตันนะครับ ก่อนเดินก็ลองถามคำสั่งดูว่าจะให้เคาะแล้วเดิน หรือเดินให้ตรงกับที่เคาะ

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
ปกติแล้วก็เดินให้ตรงกับจังหวะที่เคาะไม่ใช่หรอครับ ถ้าเคาะแล้วค่อยเดินผมว่ามันจะยิ่งงงๆอ่ะครับ เหมือนมันฝืนธรรมชาติ ยิ่งช่วงท้ายๆกัปตันเคาะเร็วยังกะปืนกล E25
« Last Edit: 15 July 2014, 20:41:45 +07 by aerospace engineer »

Offline Wolf

เคาะแล้วค่อยเดินไม่ใช่หรอครับ จังหวะเคาะไม่สม่ำเสมอจะเอายังไงครับ  E30

Offline aerospace engineer

เคาะแล้วค่อยเดินไม่ใช่หรอครับ จังหวะเคาะไม่สม่ำเสมอจะเอายังไงครับ  E30

หมายถึงว่าช่วงที่เริ่มเดินไปแล้วซักพักนึงอ่ะครับ ปกติผมเดินจุดปลายปากกาก็ลงพร้อมกับเสียงนะ ไม่เคยเดินจุดแบบว่าเสียงป๊อกทีนึงแล้วค่อยเดิน เสียงป๊อกอีกทีแล้วก็เดิน หรือว่ามันแล้วแต่ความถนัดหว่า E53

Offline Maverick231

• ทหารเลว
  • *
ผมว่าอย่าไปเดินเร็วกว่าเสียงเคาะ ก็น่าจะโอเคน่ะครับ

Offline ChampAof

• ทหารเลว
  • *
วันแรกม่วนกานอยู่บ๊? E07

Offline Agnes

• ประชาชน
แรก ๆ ผมฝึกกับเมโทรนอมจังหวะมันคงที่ พอเราเข้ากับจังหวะแล้ว จะเดินไปพร้อมจังหวะได้ แต่หลัง ๆ ผมฝึกเดินหลังได้ยินเสียง เพราะความเร็วที่กัปตันเคาะคงไม่ที่ เราก็คงต้องฟังว่าเค้าจะเคาะเมื่อไหร่

Offline SmARtCoRr

• ประชาชน
แล้วแต่เลยครับ

ผมเคยฝึกแบบเสียงเคาะพอดีกับจังหวะปากกากระทบพื้น

พอไปสอบเวชศาสตร์ นักจิตบอกไม่ให้เดินแบบนี้
ให้เปลี่ยนมาเดินตามเสียงเคาะ คือถ้ายังไม่เคาะ ต้องอยู่เฉยๆ
ผ่านแต่เกือบแย่ครับ ๕๕๕๕

กัปตันบางคนก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรครับ

- นักบิน 303-

Offline ixavier

• ประชาชน
ผมเดินจังหวะเดียวกับตอนเคาะครับ