Author Topic: มีใครไม่ผ่าน ตรวจร่างกาย เพราะอะไรกันบ้างแล้วเพราะอะไร  (Read 9811 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline xcold

• ประชาชน

Offline Sedhawit

• TG SP 2014
  • ประชาชน
คนที่มาสายโดนกากบาทหน้าชื่อผ่านมั้ยอะครับ O07

Offline fhang

• ประชาชน
ผมเคยไม่ผ่านเพราะ BMI เกินครับ
ถ้าใครไม่ผ่านแล้วอยากรู้ว่าเพราะอะไรโทรไปที่เวชศาสตร์เลยครับ เขาจะนัดวันให้เข้าไปคุยกะ ผอ. ครับ
ผอ. ใจดีครับ ท่านจะอธิบายผลการตรวจ ค่าทางแลปต่างๆให้เราฟังครับ

Offline toonkungzaa

• ประชาชน
เบอร์โทรเวชศาสตร์ใช่เบอร์ 02-534-2610 หรือเปล่าครับ

Offline Agnes

• ประชาชน
เบอร์ที่เค้าบอกให้จดตอนตรวจร่างกาย 2611 นะครับ ไม่ใช่ 2610

Offline partii

• ประชาชน
ใครพอจะทราบบ้างคะ ว่าสามารถขอถามเหตุผลย้อนหลัง หลังจากการตรวจได้นานเท่าไหร่คะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ :)

Offline benz43

• นักรบ
  • **
ขอถาม เรื่องตรวจร่างกายหน่อยครับ ไม่ว่าจะมาจากสายการบินไหน ต้องตรวจร่างกายใหม่ทุกครั้ง ใช่ไหมครับ (ผมเข้าใจว่าใช่) ซึ่งในรอบเกือบสองเดือน ผมกำลังจะไปตรวจครั้งสามในสัปดาห์หน้า อยากทราบว่าจะส่งผลอะไรต่อร่างกายไหม เช่น X-RAY บ่อยๆ ก็ไม่น่าจะดีต่อสุขภาพ

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ
ขอถาม เรื่องตรวจร่างกายหน่อยครับ ไม่ว่าจะมาจากสายการบินไหน ต้องตรวจร่างกายใหม่ทุกครั้ง ใช่ไหมครับ (ผมเข้าใจว่าใช่) ซึ่งในรอบเกือบสองเดือน ผมกำลังจะไปตรวจครั้งสามในสัปดาห์หน้า อยากทราบว่าจะส่งผลอะไรต่อร่างกายไหม เช่น X-RAY บ่อยๆ ก็ไม่น่าจะดีต่อสุขภาพ

ตรวจใหม่ทุกครั้งเข้าใจถูกแล้วครับ

ปีที่แล้วผมตรวจร่างกายที่เวชศาสตร์ 3 ครั้ง ติดกันในระยะเวลาประมาณ 4 เดือน (คือไป สวบ. เกือบทุกเดือน - -")

แถมหลังจากนั้นไม่นาน บริษัทก็ส่งไปตรวจ Class I ที่ รพ. กรุงเทพเพิ่มอีก และก็ตรวจร่างกายขอวีซ่าอีก

รวมปีที่แล้วผมตรวจร่างกายนักบินไป 5 รอบครับ (สวบ. 3 รอบ รพ. กรุงเทพ 2 รอบ)

ร่างกายผ่านชิวๆ ครับ อย่ากังวลเลย  O02

ไปกังวลจิตเวชเถอะครับ ทั้ง Group Test และ Individual เลยครับ อันนี้ตกแล้วเศร้าของจริงครับ

O19 O19 O19