Author Topic: TAA เปลี่ยนเป็นรับสมัคร SP ไม่จำกัดจำนวน ตั้งแต่ 20-30 มิ.ย.  (Read 8473 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Golfghost

• ประชาชน
ตามที่บริษัท ไทยแอร์เอเชียได้ประกาศสอบบุคลลภายนอกเพื่อมาเป็นศิษย์การบินของบริษัทฯ และได้จำกัดจำนวนผู้เข้าสอบไม่เกิน 1,200 คน ด้วยเหตุเกี่ยวกับสถานที่มีจำนวนที่นั่งสอบจำกัดนั้น บริษัทฯ จึงได้ดำเนินการแก้ไขปัญหาเรื่องสถานที่สอบเพิ่มเติมเพื่อให้เพียงพอกับจำนวนผู้เข้าสมัครสอบในปีนี้ ที่มีความประสงค์จะเข้าร่วมสอบเป็นจำนวนมากเรียบร้อยแล้ว ดังนั้นทางบริษัทฯ จึงได้พิจารณาว่าจะไม่จำกัดจำนวนของผู้เข้าสมัครสอบในปีนี้ และจะดำเนินการเปิดระบบการรับสมัครใหม่อีกครั้งสำหรับผู้ที่อยากเข้ามาสมัครเพิ่มเติม โดยจะเปิดระบบการสมัครสอบ ตั้งแต่วันที่ 20 มิถุนายน 2557 เป็นต้นไปโดยจะปิดการรับสมัคร และอัพโหลดเอกสาร วันที่ 30 มิถุนายน 2557 เท่านั้น สำหรับผู้ที่สมัครผ่านออนไลน์เข้ามาแล้ว ไม่ต้องเข้ามาสมัครใหม่อีกครั้งเพียงแค่อัพโหลดเอกสารให้ครบสมบูรณ์เท่านั้น

ที่มา : http://www.thaiairasia.co.th/pilot/?page_id=1047

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
มาบอกมิทันยินดี กับทุกท่านด้วยนะครับ เค้าน่าจะคิดได้นานแล้วผมว่า ตลกนะจำกัดผู้เข้าสอบเนี่ย

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
สงสัยคนสมัครรอบหลัง คงไม่ต้องรีบเร่งสมัครเหมือนกลุ่มที่สมัครแบบจำกัดจำนวนใช่ป่ะครับ O30 ไม่น่ารีบสมัครเลย รุ้งี้รอสมัครรอบหลังแบบชิวๆดีกว่า O15

Offline Golfghost

• ประชาชน
โอกาสมาแล้วครับทุกท่าน รีบคว้าไว้ครับ
ไม่ได้มีมาบ่อย ๆ พลาดครั้งนี้ต้องรอรอบหน้าเลยนะครับ O05

เอาใจช่วยทุกท่านครับ เจอกันที่สนามสอบครับ  - นักบิน 307-

Offline ppromjeen23

• นักรบ
  • **
มาบอกมิทันยินดี กับทุกท่านด้วยนะครับ เค้าน่าจะคิดได้นานแล้วผมว่า ตลกนะจำกัดผู้เข้าสอบเนี่ย

Offline MeiMei

• ประชาชน

Offline falameflame

• ประชาชน