Author Topic: สอบถามเรื่องสายการบินที่รับสมัคร SP  (Read 5290 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline micro

• ประชาชน
แอร์เอเชียปิดรับสมัครไปเรียบร้อยแล้ว สมัครไม่ทัน ไม่ทราบว่าในปีนี้จะมีสายการบินไหนรับสมัครSPมั่งมั้ยคะ TAAX นี่จะรับSPหรือเปล่าคะ หากมีสายการบินอื่นๆที่รับสมัครอีก วานผู้รู้บอกให้ทราบหน่อยนะคะ  ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

O35

Offline Kristoff

• ประชาชน
ผมขอสรุปเป็นข้อมูลสายการบินที่เปิดรับสมัคร SP ที่รับนักบินหญิง ในปีนี้ (ที่เปิดไปแล้ว) นะครับ

1. PG เปิดรับไปช่วงปลายปีที่แล้ว และเปิดรับเพิ่มไปช่วงกลางมีนาคม 2557 ครับ

2. TAA เพิ่งเปิดเมื่อวันที่ 1 มิถุนายน ที่ผ่านมา แต่เต็มซะแล้ว  E22 แต่ถึงยังไงผมคิดว่าคุณ micro ยังมีหวังอยู่นะครับ เพราะคนที่สมัครไปแล้วอาจจะคุณสมบัติบางอย่างไม่ครบ กด F5 รัวๆ ครับ  E06

สำหรับ TAAX รอผู้รู้มาตอบครับ

Offline micro

• ประชาชน
ขอบคุณมากเลยค่ะ  O05 ที่ทราบมาก็น่าจะมีแค่ PG กับ TAA

ส่วนTAAX ยังรอผู้รู้มาตอบนะคะ