Author Topic: ขอคำปรึกษาข้อมูลเกี่ยวกับการสมัครนักบิน  (Read 5456 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Pilotluge

• ประชาชน
อยากรู้ข้อมูล การเตรียมตัวเบื้องต้น ในการสมัครสอบนักบิน
รบกวนพี่ๆๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

Offline pilotboy

• ทหารเลว
  • *
ลองอ่านกระทู้เก่าๆ ในนี้ดูก่อนนะครับ ข้อมูลค่อนข้างครบนะ

จากนั้นเข้าเว็บ TG Pilot Recruitment หรือสายการบินที่สนใจ search ใน google ก็ได้ แล้วดูประกาศการรับสมัคร ขั้นตอนการรับสมัคร เอกสารการรับสมัคร ขั้นตอนการสอบ

ไม่เข้าใจตรงไหน หรืออยากได้ข้อมูลส่วนไหนเพิ่มเติมแบบเฉพาะ ค่อยมาถามอีกทีนะครับ

Offline Dream comes true

• ประชาชน
ลองอ่านกระทู้เก่าๆ ในนี้ดูก่อนนะครับ ข้อมูลค่อนข้างครบนะ

จากนั้นเข้าเว็บ TG Pilot Recruitment หรือสายการบินที่สนใจ search ใน google ก็ได้ แล้วดูประกาศการรับสมัคร ขั้นตอนการรับสมัคร เอกสารการรับสมัคร ขั้นตอนการสอบ

ไม่เข้าใจตรงไหน หรืออยากได้ข้อมูลส่วนไหนเพิ่มเติมแบบเฉพาะ ค่อยมาถามอีกทีนะครับ

+1 ครับ ควรอ่านของเก่าก่อนนะครับ

Offline Pilotluge

• ประชาชน
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ O05