Author Topic: ขอถามแบบโง่ๆ TAA ครับ  (Read 20961 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Eak Ekachai

• ทหารเลว
  • *
ผลคะเเนนโทอิคนี่ยื่นตอนสมัครสอบรอบเเรกเลยใช่ป่าวครับ หรือยื่นหลังสอบรอบเเรกได้ คือผมไม่เคลียร์ อะครับ โทดที
 O07 O07 O07

Offline benz43

• นักรบ
  • **
ก่อนครับ ส่งโดยการ SCAN upload เข้าไปในระบบของ TAA

Offline pnpp

• ทหารเลว
  • *
ผมนึกว่ายื่นพร้อมส่งเอกสารตัวจริงวันสอบสัมภาษณ์
แบบว่าใครผ่านรอบแรกแต่คะแนนไม่ถึงเกณฑ์
ก็กลับบ้านได้เลยอดสัมภาษณ์

Offline pilotboy

• ทหารเลว
  • *
ผมเห็นด้วยกับคุณ PNPP เพราะอ่านรายละเอียดแล้ว TOEIC ยังไม่ต้องยื่นตอนสมัครออนไลน์ ไปยื่นหลังผ่านข้อเขียน ขั้นตอนสัมภาษณ์

ขอถามโง่ๆ เพิ่มอีกนิดครับเกี่ยวกับ TOEIC ที่ว่า Valid until 31 DEC 14 นี่ เริ่มนับแต่เมื่อไหร่ครับ เพราะผมเข้าใจว่าบางที่เค้าเอาไม่เกิน 2 ปี บางที่ก็ 1 ปี

ผมว่าผมเคยอ่านผ่านๆ เมื่อปีที่แล้ว แต่กลับไปค้นกระทู้เก่าแล้วไม่พบอะครับ ใครที่ทราบรบกวนช่วยบอกหน่อยนะครับ ขออภัยจริงๆ ครับ ช่วยด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

Offline toonkungzaa

• ประชาชน
Valid until Dec 31 2014 ก็หมายความว่าต้องตั้งแต่วันที่ 31 DEC 2012 เป็นต้นไป ถ้าก่อนหน้านั้นก็จะหมดอายุก่อน ซึ่งใช้ไม่ได้ครับ

Offline pilotboy

• ทหารเลว
  • *
ขอบคุณคุณ toonkungzaa มากเลยครับ

สรุป 2 ปี นะครับ ดีใจครับไม่ต้องสอบใหม่

• ทหารเลว
  • *
ในคู่มือการสมัครสอบของ TAA
ที่ต้องอัพโหลดเห็นมีแค่
1.บัตรประชาชน
2.Transcript
3.หลักฐานการโอนเงิน
เท่านั้นเอง

ค่าสมัครขึ้นเป็นหนึ่งพันบาทซะแล้ว
ปีก่อนๆจำได้ว่าแปดร้อยถ้าจำไม่ผิด

• ทหารเลว
  • *
สรุปก็คือ ยังไม่ต้องมีโทอิค ก็สอบรอบเเรกได้ อันนี้ผมเข้าใจถูกไหมครับ E53

• ทหารเลว
  • *
ปีที่แล้วผมไม่ได้ยื่นคะแนนโทอิคนะ
สมัครเสร็จ ก็มีรายชื่อวันประกาศรายชื่อ
ถึงวันสอบ ก็ไปรายงานตัวตอนเช้าแล้วก็เข้าสอบปกตินะ
แต่สอบตก  คิดว่าไม่เกี่ยวกับคะแนนโทอิค
ปีที่แล้วเห็นสอบประมาณพันคนมั้ง
คัดเหลือประมาณหนึ่งร้อยได้
คะแนนคงไม่ถึงเกณฑ์
คิดว่างั้น

Offline PeeN

• ประชาชน
ปีที่แล้ว TAA คนที่ผ่านรอบสุดท้ายมีกี่คนหรอครับ

Offline ta86

• นักรบ
  • **

• ทหารเลว
  • *
122 คนครับ

ตามนี้เลยครับ http://www.saknid.com/index.php/topic,10281.0.html

อันนั้นมันผ่านรอบแรกไม่ใช่หรือ
« Last Edit: 31 May 2014, 09:32:50 +07 by pnpp »

Offline shutdaf

• TAA-CoPilot
  • ประชาชน
122 คนครับ

ตามนี้เลยครับ http://www.saknid.com/index.php/topic,10281.0.html

อันนั้นมันผ่านรอบแรกไม่ใช่หรือ

ปีที่แล้วผ่านรอบสุดท้าย 40 คนครับ TOEIC ยื่นรอบสัมภาษณ์ก็ได้ครับ จำได้บางคนพึ่งไปสอบตอนรู้ว่าผ่านรอบแรก

• ทหารเลว
  • *
122 คนครับ

ปีที่แล้วผ่านรอบสุดท้าย 40 คนครับ TOEIC ยื่นรอบสัมภาษณ์ก็ได้ครับ จำได้บางคนพึ่งไปสอบตอนรู้ว่าผ่านรอบแรก

จำได้ว่ารับประมาณ 40 เหมือนกัน แต่กลัวจำผิดเลยไม่กล้าตอบ
รับจำกัดด้วยนะ

Offline atikanbenz

• ประชาชน
ขอถามแบบโง่ๆอีก1คำถามนะครับ สมัครสอบปีแรกครับ

- ไฟล์.pdf ของTranscriptนี่ส่งเป็นฉบับTHหรือENGครับ?

คือตอนแรกผมทำเป็น.pdfไฟล์เดียวมีทั้ง2แบบเลยแต่อัพโหลดไม่ผ่าน
เว็บบอกว่าไฟล์ใหญ่เกิน(ขนาดที่อัพคือ1.83MB) ก็เลยทำแยกคนละแบบ
เหลือแบบละประมาณ0.97MB ซึ่งถ้าอัพไปแล้วเราแก้ไขไม่ได้ด้วย ก็เลยอยากรบกวนถามผู้รู้ว่าควรจะส่งแบบไหนไปดีครับ?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ _/\_  O08

Offline noptawat

• ประชาชน
ขอถามแบบโง่ๆอีก1คำถามนะครับ สมัครสอบปีแรกครับ

- ไฟล์.pdf ของTranscriptนี่ส่งเป็นฉบับTHหรือENGครับ?

คือตอนแรกผมทำเป็น.pdfไฟล์เดียวมีทั้ง2แบบเลยแต่อัพโหลดไม่ผ่าน
เว็บบอกว่าไฟล์ใหญ่เกิน(ขนาดที่อัพคือ1.83MB) ก็เลยทำแยกคนละแบบ
เหลือแบบละประมาณ0.97MB ซึ่งถ้าอัพไปแล้วเราแก้ไขไม่ได้ด้วย ก็เลยอยากรบกวนถามผู้รู้ว่าควรจะส่งแบบไหนไปดีครับ?

สำหรับท่านที่ scan เอกสารแล้วทำเป็น .pdf แล้วมีขนาดใหญ่มโหฬาร
ทำให้ไม่สามารถอัพโหลดเข้าระบบของ TAA ได้ ผมแนะนำให้ใช้เว็บนี้ครับ
ลองใช้เองแล้ว ปลอดภัย ไม่มี spyware อะไรแอบแฝงเวลาโหลดไฟล์ลงมา

http://smallpdf.com/compress-pdf

Offline atikanbenz

• ประชาชน

สำหรับท่านที่ scan เอกสารแล้วทำเป็น .pdf แล้วมีขนาดใหญ่มโหฬาร
ทำให้ไม่สามารถอัพโหลดเข้าระบบของ TAA ได้ ผมแนะนำให้ใช้เว็บนี้ครับ
ลองใช้เองแล้ว ปลอดภัย ไม่มี spyware อะไรแอบแฝงเวลาโหลดไฟล์ลงมา

http://smallpdf.com/compress-pdf
ขอบคุณครับ _/\_ O02

Offline golf307

• FLY away
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ที่สักนิด ไม่มีคำถามไหนโง่คับ ยกเว้นจะไมถ่าม

สู้ๆ

Offline ta86

• นักรบ
  • **
ขอขอบคุณคุณ noptawat ด้วยนะครับที่ช่วยแนะนำ link บีบอัด pdf มาให้ ช่วยให้อัปโหลดได้สำเร็จเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ 

Offline fanggy

• ประชาชน
เต็มแล้ว สมัครไม่ทันค่ะ O21 พอจะมีหนทางอื่นมั้ยคะ - นักบิน 309-

Offline noptawat

• ประชาชน
ขอขอบคุณคุณ noptawat ด้วยนะครับที่ช่วยแนะนำ link บีบอัด pdf มาให้ ช่วยให้อัปโหลดได้สำเร็จเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ 

ยินดีครับ และฝากแบ่งปันด้วย

• ทหารเลว
  • *
กรอกข้อมูลสมัคร แล้วโอนเงิน เเล้วอัพโหลดเอกสารทั้งหมด เป็นอันเสร็จ อันนี้ผมเข้าใจถูกใช่ไหมครับ  O08 มือใหม่ครับ