Author Topic: สำหรับคนที่กำลังตามหาหนังสือ I'm a Pilot  (Read 10008 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

THR

• Guest
สำหรับเพื่อนๆ พี่ๆ คนไหน ที่กำลังตามหา หนังสือ I'm a Pilot 

วันนี้ผมไปเจอมาที่ ร้านแพร่ พิทยา เซ็นฯลาดพร้าว ครับ

Offline ta86

• นักรบ
  • **
ขอบคุณคุณ THR มากๆนะครับสำหรับคำแนะนำ  E30 เมื่อคืนซื้อมาอ่านรวดเดียวจบเลย น่าสนใจดีครับ  O19

เคยมีใครอ่านหนังสือเรื่อง ก่อนจะบิน ที่เขียนโดย Mr.Elephant ไหมครับ เห็นว่าจะเน้นเนื้อหาเรื่องขั้นตอนการสอบเป็นหลัก

Offline PrnS

• ประชาชน
ยังมีอยู่รึป่าวครับ ตามหาอยู่เหมือนกันน   E21

Offline s5102971

• ทหารเลว
  • *
ลองดูที่เว็บ Busy-Day ด้วยก็ได้นะครับ เป็น สำนักพิมพ์ ของเล่มนี้เลย แต่ดูเหมือนว่าจะหมด

http://www.busy-day.com/index.php?lay=show&ac=search_vela_product&search=pilot&&pparamCount=0&searchvela=dosearch

« Last Edit: 02 June 2014, 09:48:24 +07 by s5102971 »

Offline PrnS

• ประชาชน
  - สอบนักบิน 304- ขอบคุณคับ คุณ s5102971

รบกวนถามอีกเรื่องนะครับ ใครรู้มั้ยครับ ว่าหนังสือเล่มนี้พิมครั้งที่เท่าไหร่แล้ว
ยังพอมีหวังที่เขาจะพิมพ์เพิ่มมั้ยครับ

Offline s5102971

• ทหารเลว
  • *
  - สอบนักบิน 304- ขอบคุณคับ คุณ s5102971

รบกวนถามอีกเรื่องนะครับ ใครรู้มั้ยครับ ว่าหนังสือเล่มนี้พิมครั้งที่เท่าไหร่แล้ว
ยังพอมีหวังที่เขาจะพิมพ์เพิ่มมั้ยครับ

เดี่ยวกลับไปดูให้นะคับ :D โทรหาสำนักพิมพ์ดูก็ได้ครับ ไม่ก็แอด FB ไป ถ้าคนถามเยอะๆ เค้าน่าจะพิมพ์เพิ่ม

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
ที่ผมมีอยู่พิมพ์เมื่อ กันยายน 2551 จำนวน 3000 เล่มครับ

จำได้ว่าซื้อมาในงานหนังสือแห่งชาติเมื่อเกือบ ๆ 2 ปีก่อน ท้ายเล่มมีข้อสอบ aptitude test ให้ทำเล่นขำ ๆ ด้วย
(ทำแล้วก็ขำจริง ๆ เพราะพิมพ์เฉลยผิด  O15)

ตย. เรียงตัวอักษรตามเงื่อไขด้านล่าง
Q. here are five letters, K is left of Y, M is right of K and left of Y, A is right of K, P is between A and K  
A.  A  P  K  M  Y   O33 บ้าที่สุด~

Offline fuel 98

• ประชาชน

Offline fuel 98

• ประชาชน
ขอโทษ ผมดูผิด

คงเฉลยผิดนะครับ

Offline Kristoff

• ประชาชน
ที่ผมมีอยู่พิมพ์เมื่อ กันยายน 2551 จำนวน 3000 เล่มครับ

จำได้ว่าซื้อมาในงานหนังสือแห่งชาติเมื่อเกือบ ๆ 2 ปีก่อน ท้ายเล่มมีข้อสอบ aptitude test ให้ทำเล่นขำ ๆ ด้วย
(ทำแล้วก็ขำจริง ๆ เพราะพิมพ์เฉลยผิด  O15)

ตย. เรียงตัวอักษรตามเงื่อไขด้านล่าง
Q. here are five letters, K is left of Y, M is right of K and left of Y, A is right of K, P is between A and K  
A.  A  P  K  M  Y   O33 บ้าที่สุด~

ต้องเป็น K P A M Y ปะครับ  E53