Author Topic: อยากรู้เรื่องนึงตอนสอบ รอบ Basic  (Read 5905 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Redfalcon

• ประชาชน
คือผมสอบมาหลายปี จะมีเจอข้อสอบผิดทุกปี  มีใครคิดว่าเป็นการทดสอบสมาธิ ในการทำข้อสอบไหมครับ  เพราะแต่ละข้อ ใช้เวลาแก้ไม่น้อยนะครับ  ถ้ามัวแต่แก้ตามที่กัปตันท่านบอก  ผมว่าเสียเวลาไป 4-5นาทีได้เลย ปีนี้ยังไม่เยอะมาก แต่มีปีนึงจำได้เดี๋ยวก็ประกาศแก้ๆ ฝนจะไม่ทันอยู่แล้วครับ  ^^

Offline pilotboy

• ทหารเลว
  • *
ผมว่าทางฝ่ายคุมสอบก็ยืดเวลาให้ด้วยนะครับ ไม่ได้หมดเวลาเป๊ะนับจากเริ่มทำข้อสอบ

อีกทั้ง สำหรับปีนี้ ความผิดพลาดยังช่วยให้เราตัดช้อยส์ได้ง่ายขึ้นด้วยครับ

ซึ่งทุกปีก็เป็นแบบนี้นะครับ ผมเองก็สอบมาหลายปีแล้วเช่นกันครับ

ไม่ทราบท่านอื่นเห็นแบบเดียวกันหรือเปล่า

Offline noppakul

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมก็เคยมีคำถามนี้ในหัวตัวเองตอนสอบปีแรกๆ หลังๆเราทำบ่อยๆ จะรู้เองว่า ข้อไหนควรคิดหรือข้อไหนควรข้าม ไม่มีใครทำได้ครบทุกข้อนะครับ การสอบของการบินไทย เน้นการทำในเวลาที่จำกัดให้ได้ดีที่สุด ถูกต้องมากที่สุด แล้วผ่านๆทุกๆวิชา

ดังนั้นทำได้มากแต่ผิด แล้วทำได้น้อยใช้เวลามากก็ถือว่า ในเวลาเท่าๆกัน ทำไมหลายๆคนถึงทำได้ แต่เราทำได้น้อยกว่าเค้า

ต้องพยายามให้เพิ่มขึ้นนะครับ เราเท่านั้นจะรู้ตัวเราเอง

Offline PoliMo

• ทหารเลว
  • *
ผมว่ารอบแรกเค้าเน้นให้คุณแก้ปัญหามากกว่านะ เอาตรงๆผมว่าเขาใส่ข้อที่คุณควรจะทำได้ไว้จนครบเกณฑ์คะแนนแล้ว ส่วนอังกฤษก็ต้องผ่านเกณฑ์ เดาว่าผ่านครึ่ง แล้วไปวัดกันตรงแอพติจูดเทสว่าผ่านไม่ผ่านมีน  SOC2