Author Topic: งานเข้าผมละครับ เรื่อง สด. 8 ขอคำปรึกษาครับ  (Read 4928 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ChampAof

• ทหารเลว
  • *
เรื่องมีอยู่ว่า สด. 8 ตัวจริงของผมหาย และนัดยื่นเอกสารเพิ่มเติมไว้ ระหว่างนี้ผมจึงไปยื่นเรื่องทำเล่มใหม่กับสัสดี
สัสดีจังหวัดบอกว่า ไม่สามารถทำให้ได้ เนื่องจากผม จบ รด. ปี 5 ซึ่งความเป็นจริงคุณต้องโดนเรียก สด. 8 คืนเพื่อทำลายทิ้งด้วยซ้ำ
ปกติแล้วจะให้ยื่นหนังสือรับรองการจบ ปี 5 เพื่อการสมัครงานแทน
อย่างนี้ผมก็ไม่มี สด. 8 ตัวจริงไปยื่นให้การบินไทย (กรณีผ่านข้อเขียน)
ผมเลย งง มาด้วยประการฉะนี้ครับ ขอบคุณครับ

Offline pilotboy

• ทหารเลว
  • *
ตอนนี้ยังมีเวลาอยู่นะครับ

ลองไปถามทางสัสดีว่า สรุปแล้วกรณีคุณ คุณจะได้หลักฐานอะไีรเพื่อแสดงว่าคุณผ่านการเีรียน รด.

เมื่อได้ข้อมูลที่แน่ชัดแล้ว ค่อยเอาข้อมูลนี้ไปแสดงขอคำปรึกษากับทางการบินไทย

ตามปกติ ถ้าเป็นเอกสารราชการที่ราชการออกให้และรับรอง เอกสารนั้นจะใช้ได้นะครับ

ลองทำทีละขั้นก่อนนะครับ มีปัญหาค่อยๆ แก้ไขไป ผมว่าการบินไทยค่อนข้างรับฟังและให้โอกาสนะครับ

ขอให้ผ่านปัญหานี้ไปได้นะครับ

Offline ChampAof

• ทหารเลว
  • *
ตอนนี้ยังมีเวลาอยู่นะครับ

ลองไปถามทางสัสดีว่า สรุปแล้วกรณีคุณ คุณจะได้หลักฐานอะไีรเพื่อแสดงว่าคุณผ่านการเีรียน รด.

เมื่อได้ข้อมูลที่แน่ชัดแล้ว ค่อยเอาข้อมูลนี้ไปแสดงขอคำปรึกษากับทางการบินไทย

ตามปกติ ถ้าเป็นเอกสารราชการที่ราชการออกให้และรับรอง เอกสารนั้นจะใช้ได้นะครับ

ลองทำทีละขั้นก่อนนะครับ มีปัญหาค่อยๆ แก้ไขไป ผมว่าการบินไทยค่อนข้างรับฟังและให้โอกาสนะครับ

ขอให้ผ่านปัญหานี้ไปได้นะครับ
ขอบคุณมากครับ จะลองถามการบินไทยดูว่าหลักฐานที่มีอยู่ใช้ได้หรือเปล่า