Author Topic: พ้นแบน 3 ปีของการบินไทยในปีหน้า  (Read 6462 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline poorpalad

• ประชาชน
อยากสอบถามว่า มีแนวโน้มที่ TG จะไม่เปิดสอบ SP มั้ยครับ
ผมจะพ้นแบน 3 ปีของการบินไทยในปีหน้า 2015 ครับ ปีหน้าผมอายุ 30 ปี แล้ว แต่ผมเกิดเดือนธันวาคมเป็นโอกาสสุดท้ายจริงๆ
ที่ผ่านมาก็ไม่ได้เครียดอะไรเพราะคิดว่าเปิดสอบแน่ๆ ไม่ได้ติดตามข่าวสารการสอบเลยเพราะต้องทำงานราชการที่ยุ่งมากๆ คนรู้จักในวงการก็ไม่มี และตัวเองโดนแบน แต่ความฝันมันยังคงอยู่
ที่ถามอย่างนี้เพราะเห็นว่าปีนี้บริษัทขาดทุนค่อนข้างมาก และมีปัญหาด้านต่างๆค่อนข้างเยอะ(ตามที่อ่านในข่าวนะครับ) ทำให้ตอนนี้เกิดอาการเครียดมากๆครับ ประกอบกับสอบสายการบินอื่นก็ไม่ได้แล้วเพราะอายุเกิน
ถ้าการบินไทยไม่เปิดสอบ SP ผมคงแย่หนักเลยเพราะรอมา 3 ปีและคิดว่าตัวเองน่าจะทำได้ดีกว่ารอบที่แล้วมา
ขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยนะครับ

Offline toonkungzaa

• ประชาชน
ผมว่าเปิดนะครับ เพราะการบินไทยอยู่มานาน มีนักบินออกทุกปี เกษียณทุกปี ก็ต้องรับคนใหม่ๆเข้าไปแทน  SOC1ความเห็นส่วนตัวนะคร้าบ

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
อยากสอบถามว่า มีแนวโน้มที่ TG จะไม่เปิดสอบ SP มั้ยครับ
ผมจะพ้นแบน 3 ปีของการบินไทยในปีหน้า 2015 ครับ ปีหน้าผมอายุ 30 ปี แล้ว แต่ผมเกิดเดือนธันวาคมเป็นโอกาสสุดท้ายจริงๆ
ที่ผ่านมาก็ไม่ได้เครียดอะไรเพราะคิดว่าเปิดสอบแน่ๆ ไม่ได้ติดตามข่าวสารการสอบเลยเพราะต้องทำงานราชการที่ยุ่งมากๆ คนรู้จักในวงการก็ไม่มี และตัวเองโดนแบน แต่ความฝันมันยังคงอยู่
ที่ถามอย่างนี้เพราะเห็นว่าปีนี้บริษัทขาดทุนค่อนข้างมาก และมีปัญหาด้านต่างๆค่อนข้างเยอะ(ตามที่อ่านในข่าวนะครับ) ทำให้ตอนนี้เกิดอาการเครียดมากๆครับ ประกอบกับสอบสายการบินอื่นก็ไม่ได้แล้วเพราะอายุเกิน
ถ้าการบินไทยไม่เปิดสอบ SP ผมคงแย่หนักเลยเพราะรอมา 3 ปีและคิดว่าตัวเองน่าจะทำได้ดีกว่ารอบที่แล้วมา
ขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยนะครับ

หัวอกเดียวันเลยครับพี่  มาพยายามด้วยกันครับ

Offline poorpalad

• ประชาชน
ตอนนี้มีการปรับบอร์ดการบินไทย จัดการเรื่องภายในองค์กรยกใหญ่เลย
สถานการณ์อย่างนี้ จะมีผลทำให้ปีหน้าไม่มีการเปิดสอบในปีหน้ามั้ยครับ
ช่วยกันแชร์ความเห็นกันหน่อยครับ  ตอนนี้ผมเครียดมากๆ ไม่เคยเครียดแบบนี้เลย รอมา 3 ปี อายุจะเกินแล้วด้วย อย่าเกิดปัญหาปีนี้เลยนะ
« Last Edit: 29 June 2014, 08:44:20 +07 by poorpalad »

Offline ZENIRO

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • ประชาชน
กัปตันที่ดูแลการรับนักบินบอกว่า ถ้าไม่มีปัญหาอะไรจะเปิดรับทุกปี ครับ

โดยส่วนตัวคิดว่าน่าจะเปิดเรื่อยๆ แหละครับ เตรียมตัวให้พร้อมไว้ดีกว่าเนาะ E30