Author Topic: อยากทราบว่าข้อสอบ กบท มีกี่พาร์ท พาร์ทละประมาณกี่ข้อ  (Read 8204 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline EchoKong

• ประชาชน
เท่าที่ทราบคือมีเลข ฟิสิกส์ ความรู้ทั่วไป apt แต่ไม่ทราบว่ามีอย่างละกี่ข้อ
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยคับ ขอบคุณคับ O35

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
ปีก่อนผมไม่ได้สอบนะ แต่สอบตอน 2011 2012

eng 100
apt 100
maths, physics, general knowledge (ข่าวสารรอบโลก, ความรู้ด้านการบิน, ความรู้องค์กร) 100

Offline pnpp

• ทหารเลว
  • *
ปี 2013 maths, physics, general knowledge รวมแล้วมี 80 ข้อมั้ง ถ้าผมจำไม่ผิด

kimtun

• Guest
ปี่ที่เเล้ว

ฟิสิก + เลข + ความรุ้ทั่วไป 1 พาท 80 ข้อให้เวลาทำ 60 นาที

ต่อด้วย aptitude test เเบ่งเป็น 5 ส่วน
1.ให้ดุรูปกล่องสี่เหลี่ยม เเล้วถามว่า ถ้าดุจากด้านบน ข้างซ้าย ขวา ( เเล้วเเต่กำหนด ) จะได้รูปเเบบไหน 30 ข้อ 6 นาที มั้ง
2.อนุกรมตัวเลข 30 ข้อ 6 นาที มั้ง
3.โจทความรุ้ทางด้านวิทยาศาสตร์ 30 ข้อ 6 นาที มั้ง
4.เงื่อนไขตัวอักษร 20 ข้อ 8 นาทีมั้ง
5.ความจำ ให้เรื่องมาอ่าน 2 นาทีเเล้วจำ เเล้วให้ไปนับวงกลม สี่เหลี่ยม เเล้วก้กลับมาตอบคำถามเรื่องที่จำมา 15 ข้อ รุ้สึกจะ 3 นาทีมั้ง

อันสุดท้ายก้อังกฤษ 100 ข้อ 60 หรือ 80 นาทีนี่เเหละ

Offline ta86

• นักรบ
  • **

Offline fourzpilot4

• ประชาชน
อยากทราบว่า ฟิสิกส์ อยากเท่า ข้อสอบ Entrance รึป่าวครับ

แล้วคณิตศาสตร์ คล้าย กับ Cu-AAT  หรือ G-MAT ใช้ไหมครับ

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
อยากทราบว่า ฟิสิกส์ อยากเท่า ข้อสอบ Entrance รึป่าวครับ

แล้วคณิตศาสตร์ คล้าย กับ Cu-AAT  หรือ G-MAT ใช้ไหมครับ
ส่วนใหญ่ออกการเคลื่อนที่ แรง ไฟฟ้าเล็กน้อย
เลขพื้นฐานมาก ๆ ครับ มีความน่าจะเป็นด้วยนิด ๆ

Offline fourzpilot4

• ประชาชน

ส่วนใหญ่ออกการเคลื่อนที่ แรง ไฟฟ้าเล็กน้อย
เลขพื้นฐานมาก ๆ ครับ มีความน่าจะเป็นด้วยนิด ๆ

ขอบคุณครับ