Author Topic: ได้คะแนนโทอิก 505 ควรยื่นสมัคร SP ไหมครับ  (Read 8811 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Jazzja

• ประชาชน
คะแนนโทอิกได้ไม่ดีนะครับ ยื่นหรือไม่ยื่น ดีอ่าคัรบ E21 E2 - นักบิน 309- O23

kimtun

• Guest
ถ้าถามถึงการบินไทย ก้ไม่ต้องยื่นก้ได้ ไม่ได้มีผลอะไรอยุ่เเล้วสอบให้ผ่านอย่างเดียว เเต่จะยื่นก้ได้เเล้วเเต่ถ้าอยากยื่น

Offline ImpromptuWitz

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • นักรบ

Offline ATJ

• ประชาชน
ผมว่าควรเกิน 700 นะครับถึงจึงน่ายื่น  O19

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมสอบtoeicเมื่อปลายปีที่แล้วได้ 780 ยังไม่ได้ยื่นเลยครับ กะว่าวันเสาร์นี้จะไปสอบใหม่ O19

Offline red_engine

• ประชาชน
ปีที่เเล้วตอนระหว่างสอบ กัปตันบอกว่ายื่นมาก็ได้

เเต่ควรมากกว่า 600 ครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
จริงๆจะยื่นหรือไม่ บริษัทไม่ได้ซีเรียสนะครับ เพราะใช้แค่ประกอบการตัดสินใจ

แต่ที่น่าห่วงคือ TOEIC 500ต้นๆ แสดงว่าภาษาอังกฤษยังอยู่ในเกณฑ์ที่ต้องปรับปรุงนะครับ อาจมีปัญหาในการสอบรอบท้ายๆที่ต้องใช้ภาษาอังกฤษรัวๆ

Offline eetsu

• ประชาชน

Offline Jazzja

• ประชาชน
ครับขอขอบคุณทุกคำแนะนำครับ E08 E08

Offline PetCH

• ทหารเลว
  • *
น้อยไป ไม่ควรยื่นครับ น้อยกว่าเกณฑ์ของลูกเรือด้วย

คะแนนระดับนี้ผมเป็นห่วงนะครับ ควรจะฝึกเพิ่มเติมครับ ไม่งั้นทำข้อสอบลำบากมาก ยิ่งเป็นวิชาเลขฟิสิกส์ซึ่งยากอยู่แล้ว เป็นภาษาอังกฤษอีก  E22