Author Topic: พี่ที่การบินไทย ฝากแจ้งเรื่องการแต่งการนะครับ  (Read 7538 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Agnes

• ประชาชน
พี่เค้าบอกมาว่า ปีก่อนๆมีเสื้อโปโล เสื้อยืด รองเท้าแตะ มีมาทุกแบบ

เค้าฝากมาบอกคนอื่นด้วยว่า ปีนี้ถ้าเจออีก ไม่ช่วยแล้วนะครับ ไล่กลับอย่างเดียว

การแต่งกาย เสื้อเชิ้ต กางเกงสแลคสีดำ รองเท้าหนัง ไทค์(ไม่บังคับ)

ขอบคุณมากครับ

Offline ciotob

• ประชาชน
น้องที่รู้จัก ขนาดใส่เชิ๊ต แสล๊กสีน้ำตาลอ่อน เรียบร้อยมาก ยังโดนไล่ให้ไปเปลี่ยนกางเกงใหม่เลยครับ เพราะเค้าบอกว่า กางเกงมีลาย   สุดท้ายต้องไปซื้อ แสล๊กดำมาใส่ครับ

Offline ChampAof

• ทหารเลว
  • *
น้องที่รู้จัก ขนาดใส่เชิ๊ต แสล๊กสีน้ำตาลอ่อน เรียบร้อยมาก ยังโดนไล่ให้ไปเปลี่ยนกางเกงใหม่เลยครับ เพราะเค้าบอกว่า กางเกงมีลาย   สุดท้ายต้องไปซื้อ แสล๊กดำมาใส่ครับ

E39

Offline yium

• ประชาชน

Offline JackTheRippeR

• Co-Pilot TG
  • ประชาชน
จริงๆ เรื่องการแต่งกายให้เหมาะสมกับกาลเทศะ และให้เกียรติสถานที่นี่ ถือว่าเป็นสามัญสำนึกนะครับ

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
วันที่ผมไป เห็นคนนึงใส่เสื้อยีนส์กางเกงยีนส์เดฟยังกะไปเล่นคอนเสิร์ต E06  ไม่รุ้ว่าทางเจ้าหน้าที่ให้ผ่านรึป่าวนะครับ E53 เห็นล่ะเพลียจิงๆ O20

Offline PetCH

• ทหารเลว
  • *
ของผมวันแรกรอบบ่ายสาม มีคนใส่เสื้อโปโลแขนสั้น กางเกงยีน รอง้ท้าแตะ

พระเจ้าช่วย...