Author Topic: ข้อสอบวิชาภาษาอังกฤษ...  (Read 4455 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Eak Ekachai

• ทหารเลว
  • *
เพื่อนๆช่วยตีกรอบ ข้อสอบภาษาอังกฤษให้ผมหน่อยได้ไหมครับว่าต้องอ่านตรงไหน หรือเน้นส่วนไหนเป็นพิเศษครับ gramma reading listening writing ????  ที่ผ่านมาระดับความยากง่าย ขนาดไหนคับ ขอบคุณครับ

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
เคยสอบTOEIC ไหมครับ ข้อสอบมันก็ประมาณนั้นแหละครับ อาจจะมียากกว่าบ้างนิดหน่อย ถ้าเรื่องgrammarมันก็เป็นเรื่องที่เราๆท่านๆเคยเรียนกันมาอ่ะครับ ส่วนlisteningเห็นว่าปีนี้จะมีแต่ปีก่อนๆไม่มี แต่ก็ไม่ชัวร์ต้องไปลุ้นหน้างานเอา เตรียมๆไปก็ดีครับไม่เสียหาย E37

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
ตอนสอบ เมื่อสามปีที่แล้วนะครับ ข้อสอบ พวกคำศัพท์มันคล้ายๆ TU GET เลย อ่ะ ย้ำแค่ศัพท์ นอกนั้น ก็ยากปนง่ายกันไป