Author Topic: มีปัญหาเรื่องจ่ายเงิน TG SP  (Read 7729 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline listenhere

• ประชาชน
ขอโทษทีที่ช่วงนี้ผมโพสเยอะนะครับ

คือผมสมัคร  TG SP  ไปแต่ไม่มีปริ้นเตอร์ก็เลยเซฟ ใบสมัครเป็น OneNote ไว้

แต่ที่ผมเซฟไว้มันไม่มีหน้าที่เป็นจ่ายเงินของทางธนาคารอ่ะครับ ผมเลยไม่สามารถจ่ายเงินได้

ใครพอจะทราบวิธีแก้ไขบ้างครับ ผมสามารถนำเลขที่สมัครกับรหัสบัญชีของการบินไทยจากเพื่อนที่คนที่มีใบมาใช้ได้มั้ย

หรือต้องติดต่อบริษัทเป็นกรณีพิเศษรึเปล่า ช่วยหน่อยนะครับ ร้อนใจจริงๆ

Offline dreamliner

• ประชาชน
เท่าที่ผมไปจ่ายเงินมา เจ้าหน้าที่ก็ เอา Company code, Citizen ID, Ref ของเราไป พอจ่ายตังค์เสร็จแล้ว ก็ให้สำเนาใบเสร็จหลักฐานการรับเงิน มานะครับ ในส่วนที่เป็นหน้าจ่ายเงินที่ Print จาก เว็บ ไม่มีการขีดเขียนอะไรจากเจ้าหน้าที่ ธนาคารเลยครับ (แต่ฉีกส่วนที่เป็นของ ธนาคารเก็บไว้) ผมว่าโทรถาม เจ้าหน้าที่รับสมัคร จะดีกว่านะครับ  E47

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
เท่าที่ผมไปจ่ายเงินมา เจ้าหน้าที่ก็ เอา Company code, Citizen ID, Ref ของเราไป พอจ่ายตังค์เสร็จแล้ว ก็ให้สำเนาใบเสร็จหลักฐานการรับเงิน มานะครับ ในส่วนที่เป็นหน้าจ่ายเงินที่ Print จาก เว็บ ไม่มีการขีดเขียนอะไรจากเจ้าหน้าที่ ธนาคารเลยครับ (แต่ฉีกส่วนที่เป็นของ ธนาคารเก็บไว้) ผมว่าโทรถาม เจ้าหน้าที่รับสมัคร จะดีกว่านะครับ  E47
ตามนี้เลยครับ แต่ไม่รู้ว่าใบจ่ายเงินในส่วนที่ธนาคารฉีกไว้มันสำคัญไหม ถ้าไม่มีผลอะไรก็คงจำตัวเลข3อย่างไปจ่ายที่เคาเตอร์ธนาคารอ่ะครับ  E18

Offline listenhere

• ประชาชน
ขอบคุณทุกคนมากนะครับ ยอมรับว่าเป็นความไม่รอบคอบของผมเอง

วันนี้พยายามโทรหาที่บริษัทเหมือนกัน แต่เค้าคงหยุดทำการอ่ะครับวันเสาร์

เดี๋ยววันที่  26 คงทราบว่ามีสิทธิ์สอบหรือไม่    - นักบิน 309-

Offline dreamliner

• ประชาชน
ถ้าเป็นผมนะ ถ้าไม่มีทางเลือกจริงๆ ผมจะไปขอไฟล์ใบสมัครของเพื่อนมา แล้วก็เปลี่ยน Citizen ID กับ Ref เป็นของเรา แล้วก็ไปจ่ายตังค์ อิอิอิ E06

Offline pponpiya

• ประชาชน
T T ผมมีปัญหาเหมือนกันครับ
ผมสะเพร่า print ใบสมัครกับส่วนหน้าทำการจ่ายเงินมาไม่สมบูรณ์ครับ
ผมสามารถทำยังไงได้บ้างครับ?
รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

Offline Fat_Grid

• ประชาชน
ไม่รู้จะว่าไงอะนะครับ แต่เขาเปิดให้สมัครตั้งแต่วันที่ 1-18 ก็นะ มีเวลาตั้งหลายวันเพิ่งจะมาทําเอาใกล้ๆพอมีปัญหาก็เงี้ย มานั่งกังวล  O27