Author Topic: ไม่มีชื่อมหาวิทยาลัยของตัวเองให้เลือก ทำไงดีครับ  (Read 7834 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline yium

• ประชาชน
ผมเรียนอยู่มหาวิทยาลัยเอกชนที่หนึ่ง ตอนนี้จบปีสุดท้ายแล้ว
อยากสมัครทุนTG แต่รายชื่อมหาวิทยาลัยไม่มีให้เลือกทำไงดีครับ

Offline JPS

• ประชาชน
ผมเรียนอยู่มหาวิทยาลัยเอกชนที่หนึ่ง ตอนนี้จบปีสุดท้ายแล้ว
อยากสมัครทุนTG แต่รายชื่อมหาวิทยาลัยไม่มีให้เลือกทำไงดีครับ

รายชื่อนั้นสำหรับนักศึกษาปี3 ขึ้นปี4 ครับ ถ้าจบปริญญาตรีแล้ว จบจากที่ไหนก็ได้สมัครได้เลยครับ ไม่เกี่ยวกัน

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ

มันมีคำว่า other ให้เลือกมั้ยอ่ะครับ ตอนผมสมัครผมก็ไม่ได้สังเกต O08 ผมก็นึกว่ารายชื่อมหา'ลัยที่ให้เลือกมันครอบคลุมทั้งประเทศแล้วนะครับ ไหงดันไม่มีรายชื่อมหาลัยของ จขกท ซะงั้น - สอบนักบิน 308-

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ

รายชื่อนั้นสำหรับนักศึกษาปี3 ขึ้นปี4 ครับ ถ้าจบปริญญาตรีแล้ว จบจากที่ไหนก็ได้สมัครได้เลยครับ ไม่เกี่ยวกัน
จขกท น่าจะหมายถึงรายชื่อมหาลัย ตอนที่ให้กรอกใบสมัครในส่วนของประวัติการศึกษาอ่ะครับ ผมเข้าใจถูกป่ะเนี้ย O08

Offline JPS

• ประชาชน

จขกท น่าจะหมายถึงรายชื่อมหาลัย ตอนที่ให้กรอกใบสมัครในส่วนของประวัติการศึกษาอ่ะครับ ผมเข้าใจถูกป่ะเนี้ย O08

อ่อๆ ในใบสมัครนี่เอง โทษทีฮะ อายจุง  O04

Offline dazubornez

• ประชาชน
ผมเองก็เจอปัญหาเดียวกันเลยครับ   ไม่ได้สมัครทุน น.ศ. แต่ตอนกรอกประวัติรู้สึกจะมีให้ตอบว่าจบจากสถาบันใดมา

สรุปเลยตอบอันอื่นที่ใกล้เคียงไป ไม่รู้จะมีปัญหารึเปล่า  O22   เพราะมันไม่มีให้ตอบ other ด้วย  O15

Offline yium

• ประชาชน