Author Topic: ขอคัดสำเนาทะเบียนบ้าน (กรณีเล่มจริงอยู่ต่างจังหวัด)  (Read 32541 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
พอดีว่าเล่มทะเบียนบ้านตัวจริงอยู่ต่างจังหวัด แล้วไม่อยากรบกวนทางบ้านให้ส่งมา ก็เลยนึกขึ้นได้ว่ามีการให้เราสามารถไปขอคัดสำเนาทะเบียนบ้านได้ที่สำนักงานเขตได้ทุกเขต วันนี้วันหยุดสำนักงานเขตปิดทำการ ก็เลยไปขอบนสถานีรถไฟฟ้าพร้อมพงษ์ (ยังมีที่สถานีหมอชิตและสถานีสยามด้วยนะ อิอิ) E06  พอไปถึงพนักงานก็พูดให้ผมงงๆว่าต้องการคัดสำเนาทะเบียนบ้านแบบไหน(ในใจคิดว่า อ้าว..มันมีหลายแบบด้วยหรอฟร่ะ แล้วแบบไหนล่ะเนี้ยที่ใช้ยื่นสมัครtg) สุดท้ายก็ได้เป็นใบกระดาษ1แผ่น เขียนมุมบนขวาว่า ท.ร.14/1 ใช่เอกสารตัวนี้ใช่ไหมครับที่ใช้ยื่นสมัครแทนเล่มทะเบียนบ้านตัวจริง  ขอบคุณครับ E25

Offline prat

• ประชาชน
ว่ากำลังจะถามเรื่องนี้เหมือนกัน

รบกวนใครที่เคยเอาคัดสำเนาทะเบียนบ้านมารายงานตัวสมัคร ช่วยไขข้อข้องใจทีนะครับ

Offline ZENIRO

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • ประชาชน
ใช่แล้วครับ คือแบบ ท.ร.14/1 นั่นแหละครับ

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
ใช่แล้วครับ คือแบบ ท.ร.14/1 นั่นแหละครับ

โอ้ววว ขอบคุณมากครับ คุณZENIRO ผมขอคารวะน้ำชา 3 จอก O18  E06